Ƙirƙirar layi a cikin CivilCAD

Mi previous article Ya bayyana wani abu game da CivilCAD, aikace-aikacen da ake amfani da su na AutoCAD da Bricscad. Yanzu ina so in ci gaba da aikin da aka koya koyaushe a baya Topography Hakika tare da Total Station, yana aiki da daidaitawa a cikin samfurin dijital.

A game da CivilCAD wannan ana kiransa wuri na aikin, ko da yake daga SoftDesk ko Land mun san shi kamar yadda aka sanya ta cikin sunan Ingilishi. Yana da haɗuwa da ƙirƙirar tsakiyar tsakiya, wanda zai iya zama layin wata bututu, ma'anar zane na hanya ko kuma kawai layi na giciye zuwa ƙasa.

Bayan bin labarin nan da ya gabata, inda na nuna yadda za a ƙirƙiri samfurin dijital tare da layi na gefuna, zan taƙaita taƙaita yadda za a kirkiro jeri da bayanin martabarku.

1. Samar da 3D polyline

bayanan martaba na autocadWannan, kamar yadda ake bukata don ƙirƙirar shi daga littafin littafi, wanda ya dace a yi shi a cikin 2D, yana nuna maki inda ya wuce saboda yawanci ya zo tare da polygon of deflections. Bayan da aka isa polygon, an taɓa nauyin haɓaka kuma an canza hawan da hannu cikin teburin mallakar. (Umurnin umarni + shigar)

Bayan haka, an haɗa layin, tare da umurnin pedit, a cikin wani zaɓi shiga.

Idan kana da daidaito x, y, x to yana da sauki. An halicci maki, tare da umurnin ma'ana, sa'an nan kuma rubuta haɗin x, y, z kuma ya haɗa su daga Excel. Sa'an nan kuma an haɗa da polyline tare da karye An kunna shi a maɓallin nuni (ma'ana).

2. Ƙayyade tashoshin shuka

Anyi wannan daga menu CivilCAD> Altimetry> Aiki na Project> Tashoshin Mark

Mu dawo da jerin a cikin layin umurnin da kawai za ku bi:

1 buga sikelin zuwa <1000>:

Wannan ya yi da girman da muke sa ran bugu da tsare-tsaren ko samar da shimfidu. Muna lura da sha'awarmu, a wannan yanayin 1000, sannan kuma shigar.

Zaɓi wuri na aikin:

A nan ya tambaye mu mu zaba da polyline. Dole ne ku taɓa shi kusa da ƙarshen inda muke son yanayi ya fara.

Saitin tashar farko na farko <0 + 000>:

Wannan shine, idan muna son wani tsari na alamar kowace tashar, idan ba mu canza shi ba kawai muke aikatawa shigar.

Tsawon dama <10.000>:

Hagu na hagu <10.000>:

A nan, yana tambaya mana yadda muke so tsarin suyi la'akari, don ƙirƙirar sassan giciye. Yawanci ɗaya ne a kowane gefe, amma ba dole ba ne, kamar dai yadda muke aiki a kan titin 2, hanyoyin 2 masu shiga; Babu shakka za mu buƙatar wannan a gefe guda muna ɗaukar nesa mafi yawa don haka ya wuce tazarar kuma ya haɗa da ganga.

Interval/ Distance / Station / Point / End <I>:

A nan yana tambayarmu yadda za mu sa ran tashoshin da za a yi alama tare da wannan; A cikin yanayinmu, muna so a kowane mita na 20, za mu zaɓi wasika na.

Raba tsakanin tashoshi <20.000>:

Tun da mun zaba da zaɓin lokaci, zamu sanya nesa. Sa'an nan kuma mu zaɓi tashar farko da karshe.

Wurin farko <0 + 000>:

Tashar karshe <X + XXX>:

bayanan martaba na autocad

Tun daga wannan lokacin, an yi amfani da polyline a matsayin daidaitawa, a game da CivilCAD, Axis, tare da bayanai masu dangantaka. A bit matalauta CivilCAD a wannan bangare, amma mai sauƙi saboda an tsara tsarin linzamin. bayyana hakan CivilCAD ya fi, amma rikicewa a tsakanin Saituna da Rukunin bincike yana son wasu hakuri; to, adadin shafukan da shafi na samfurin yana da kuma ƙarshe ƙananan wahalar wucewa ga samfurin zuwa wasu ayyukan.

3. Samar da bayanin martaba

Yanzu abin da muke sha'awar shine yayi la'akari da matakan tayi akan filin tare da polyline.

Anyi wannan tare da menu, CivilCAD> Altimetry> Bayanan martaba> Ƙasa> Zana

Sa'an nan kuma mu bi jerin jerin layi:

Axis/ Points / Manual / File / 3d haɗin gwiwar <E>:

A wannan yanayin, zamu yi amfani da zaɓi na Axis (Letter E), duk da haka zai iya kasancewa polynist 3D idan ba mu canza shi ba a cikin jeri, maki ko ma da takatattun hannayen hannu kai tsaye.

Zaɓi wuri na aikin:

1 ƙaddamar da sikelin <1000.000>:

Gwargwadon mita 1 zuwa <1000.000>:

Ya dace don canja ma'auni na tsaye, idan muna son sauyawar canji ya zama sananne. Alal misali, idan ka zaɓi mahangar 1,000, za ka iya amfani da sikelin 200 kwance. Wannan zai haifar da 1: dangantaka ta 5 da za ta iya nunawa da ma'ana.

Matsayi:

Yana tambaya mana inda za mu sanya bayanin martaba, za mu zabi wani maƙalli na dama na zane, to, shigar.

bayanan martaba na autocad

4. Samar da grid don bayanin martaba

bayanan martaba na autocad

Mun zabi daga menu CivilCAD> Altimetry> Bayanan martaba> Sake gwadawa sa'an nan kuma mu bi jerin jerin umarnin:

Zaɓi bayanin martabar ƙasa:

Mun nuna a cikin kwamitin cewa an nuna shi, idan muna so ne kawai a yanayin ƙasa, ko kuma jeri. Mun kuma ayyana idan wannan alamu za su kasance na atomatik ko za mu ayyana su da hannu.

An ambaci sunan da kuma bayanin bayanan tashoshin an bayyana shi azaman nesa, inda ya fara, yawan adadi da kuma idan muna son akwatin a kusa.

Da wannan, aikinmu ya kamata a shirye. Tabbatacce, mai sauƙi a kwatanta da Ƙungiyar 3D, ko da yake wani ɗan iyakance a cikin ma'anar samfurori da ya haɗa a cikin nau'in XML. Haka kuma akwai matsala ga sabuntawa ta atomatik tsakanin shuka da bayanin martaba.

bayanan martaba na autocad

Barin amsa

Your email address ba za a buga.

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.