da yawa GIS

GIS Manifold, wani abu ƙari tare da shimfidu

Wani lokaci da ya wuce Na yi magana a wata kasida yadda ake yin bita ta hanyar amfani da yawa GIS. A waccan lokacin mun yi shimfidar tsari yadda ya kamata, a wannan yanayin ina so in nuna wanda ya fi rikitarwa. Wannan misali ne na taswirar yawan amfanin gona; kamar yadda babbar taswira take amfani da ita yanzu daga hoton tauraron ɗan adam, a ƙasan tana da taswirar ƙarfin taswira na Taswirar Simmons da kuma yiwuwar amfani da FAO.

taswirar haya gis

image 3132 Yadda za a yi IMS tare da GIS GidaNa farko, yana da muhimmanci a fahimci tsarin abubuwa da Manifold yayi amfani, kamar yadda na fada cikin previous article, tun da waɗannan abubuwa an ɗora su cikin layout bisa ga mai amfani.

Dama

Wannan ƙaddamarwa ce ta na'ura, wanda a cikin Manifold ba shi da tabbas, na iya ƙunsar siffofi da aka haɗu, layi ko maki, tunda duk suna ƙunshe cikin rumbun adana bayanai tare da ƙarin .map. Wannan zane na iya samun yara, wasu wakilci kamar:

  • Tebur, wanda shine tabular nuni na Layer. Wannan na musamman ne ta hanyar zane.
  • Alamu, waɗanda alamun tasirin filin ne da ke nuna akan taswirar. Kuna iya ƙirƙirar alamun lakabi da yawa kamar yadda kuke so, an lasafta su a cikin zane kuma ana iya raba su.
  • Jigogi, banyi magana game da waɗannan ba a da, amma su mahimman maganganu ne na layin, suna iya zama da yawa kuma suma suna kan layi zuwa taswirar.

Taswirar

Wannan shi ne tsarawar yadudduka. Wannan yana dauke da makamai da jigogi daban-daban, lakabi, raster. Zasu iya zama zane kai tsaye amma ba'a bada shawara ba saboda zasu canza yayin da aka zana su da wani jigo daban, don hakan an fi so a kira jigogin. Kuna zaɓar abin da ke saman, menene bayyane, waɗanne launuka na jigo, layi, kauri, weft ... zuwa yadda muke so.

taswirar haya gis

Duba misali a cikin hoton da ya gabata. Wannan shine yadda ake ƙirƙirar taswirar ƙafa da kuke gani akan taswirar farko. Yana nuna yadda alamun, tebur da jigon taswirar amfani da ƙasa ta FAO suka yi gida, kuma waɗannan ana ɗora su akan nunin irin taswirar.

taswirar haya gis

Layout

Gabatarwa ce don bugu kuma tana cikin gida a cikin taswira. Kuna iya samun yawancin waɗanda ake buƙata, kuma kuna iya zama mai zaman kansa.

Kasancewa cikin yanayin shimfidawa, ana gabatar da maɓallan mahallin masu zuwa, kwatankwacin abin da aka yi tare da Arcmap, na farkon sune don daidaitawa da sanya akwatunan rubutu. Sannan akwai zaɓuɓɓuka don yin layi na kwance, layuka a tsaye, akwatin, akwatin daga maɓallin tsakiya, rubutu, almara, alamar arewa, da sikelin sikelin. Ba a nuna su a kan sandar ba amma akwai kuma umarni don daidaitawa da rarrabawa. An ɗora su tare Kayan aiki> tsara shi> daidaitawa.

taswirar haya gis

Misali na gaba yana nuna yanayin almara, ana iya ɗora shi daban ko a cikin bayanan bayanai. Ari na ƙara layin rarrabawa a kwance amma ana iya ƙara layin a tsaye wanda zaku iya yin almara da faɗi.

taswirar haya gis

Don haka kodayake Manifold baya kawo sama da talauci ba, babban aiki shine hada taswirar, sai kawai su ja kansu zuwa takardar kuma su daidaita don dandano. A cikin kaddarorin (tare da danna sau biyu) zaku iya zaɓar idan muna son ta sami grid a cikin kwane-kwane, idan muna son ta kasance ta zama mai kula da ƙasa ko tsinkayen UTM. Hakanan ma'auni, alamu da arewa.

Bugu da ƙari za ka iya upload hotuna kamar yadda na yi tare da katanga kusurwa da kuma Launuka Excel da aka haɗa kamar yadda na yi tare da akwatin zane a kasa.

Sabili da haka, a cikin lakabi, wannan aikin yana goyon bayan labaran da yawa, wanda ke da tashoshi ta tashoshi, waɗannan ta hanyar jigogi da kuma maganganun suna wakilci na yadudduka nau'i.

Har ila yau matakan rubutu zasu iya samun macros, kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ya biyo baya, inda Layout name, bayanin, kwanan wata ko aikin yana taimakawa layout.

taswirar haya gis

Kuma ba shakka, sau ɗaya zana shi za'a iya yin rikitarwa don ƙirƙirar wani ta hanyar gyara madaidaicin bayanan bayanan ba tare da gina samfurin daga fashewa ba.

Don aikawa da shi, danna dama akan shimfida kuma zaɓi ko a ɗaba, adana azaman pdf mai layi ko azaman hoto mai ƙuduri a cikin .ems format. Hakanan yana iya kasancewa cikin .ai tsari don Adobe Illustrator.


A ƙarshe, mai ƙarfi da kyau. Kodayake yana ɗaukar ɗan lokaci don fahimtar tunaninsu.

Golgi Alvarez

Marubuci, mai bincike, kwararre a cikin Samfuran Gudanar da Ƙasa. Ya halarci Conceptualization da aiwatar da model kamar: National System of Property Administration SINAP a Honduras, Model na Management of hadin gwiwa Municipalities a Honduras, Integrated Model na Cadastre Management - Registry a Nicaragua, System of Administration na Territory SAT a Colombia. . Editan shafin ilimin Geofumadas tun daga 2007 kuma mahaliccin Kwalejin AulaGEO wanda ya haɗa da darussa sama da 100 akan GIS - CAD - BIM - batutuwan Twins na Dijital.

shafi Articles

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa