Gyara abubuwa tare da AutoCAD - Sashe na 4

BABI NA 20: SHADOWS, RAYUWA DA BUGAWA

20.1 Shades da gradients

A cikin zane-zanen fasaha yana da kyau cewa akwai yankunan jiragen da aka bambanta daga wasu ta hanyar shading. A cikin sashe na sashe na zane na injiniya, alal misali, jikin mutum yana cike da shading Lines don haskaka da yanke. A cikin tsari na facade na gida, a cikin ganuwar za'a iya simintin ginin ginin. A wani jirgin sama na birane aikin injiniya, Ya bayyana wani misali, kore yankunan kuma za a iya abunda aka kwaikwaya da musamman ƙyanƙyashe juna, kamar ruwa na wani lake ko wasu alamu domin a nuna wasu iri ƙasar, ko dukiya.
Idan muna da zana irin wannan cikawa, har ma da dukkan kayan zane-zanen Autocad da gyaran kayan aiki, aikin samar da aiki zai kasance mai tsanani. A bayyane yake, shirin yana bada samfurori don samar da inuwa ta atomatik tare da samfurori daban-daban da aka rigaya sun bayyana cewa magance kusan kowane bukata.
Don inuwa wani yanki a Autocad, zamu yi amfani da maballin tare da wannan sunan a cikin Sashen Gidan Gida na shafin shafin. Wannan maɓallin shine pop-up kuma yana nuna mana zabin da za a ƙirƙirar cikewar gradient, ko gano da kuma kirkiro ƙungiyoyin wuraren rufe. Lura cewa lokacin da kun kunna shi, kafin kuma a gano wurin da za a shaded, shafi na mahallin ya bayyana tare da zaɓuka daban-daban da za mu iya ba da wannan shading, inda za mu fara da zaɓar hanyar da za mu yi amfani da su don nunawa yankin da za a shaded.
Maɓallin "Maɓallin Ƙira" yana ba mu damar nuna wani batu a cikin yankin da za a cika. A cikin wannan zaɓin Autocad ta atomatik yana ƙayyade kwandon yankin. Wannan yana nuna cewa wurin da aka nuna yana cikin rufaffiyar yanki, idan yankin ya buɗe, to ba zai yiwu a yi shading ba kuma Autocad zai ba da saƙon kuskure. Hakanan, yana yiwuwa a nuna maki fiye da ɗaya tare da wannan umarni, ta yadda za mu iya lokaci guda inuwa daban-daban rufaffiyar wurare, kodayake ta tsohuwa waɗannan za su dogara da juna, sai dai idan mun yi amfani da maɓallin da ke aiki don ƙirƙirar ƙyanƙyashe masu zaman kansu. A wasu kalmomi, idan ba a kunna wannan zaɓin ba, duk wani canje-canje ga shading da muka yi zai shafi duk wuraren da aka yi inuwa lokaci guda.

Kamar yadda zaku iya cirewa, hanyar yin zancen mahimman bayanai yana da amfani a yayin da yankunan da za a cika su da yawa sun haɗa su.
Zaɓin Zaɓin ya fi dacewa idan za mu cika abubuwa masu sauki ko rufe polylines. Ya kamata a lura cewa ta hanyar wannan hanya zamu iya ƙayyade yanki wanda ya ƙunshi abubuwa da dama, kamar yadda aka saba da hanyar da aka rigaya, amma wannan yana nufin nunawa duk abubuwan da suke samar da gurbin, idan wanda ya ɓace, zamu sami, sake, saƙon kuskure na gaba .
Mataki na biyu shi ne don zaɓar nau'in abin cikawa da za a yi amfani dasu. Autocad ya haɗa da saiti na ƙaddamar da alamun cikawa wanda zai sa ya zama da wuya a gare ku kada ku sami abin da kuke bukata. Tsananin magana, ƙyanƙyashe alamu ya kasu kashi uku kungiyoyin, da ANSI misali (wanda ya kasance jikin da alhakin kafa nagartacce a Amurka), wadanda daga cikin shahararrun ISO, wanda ya kafa} asashen duniya, ba kawai wannan, amma da yawa al'amurran da aiki na masana'antu (Saboda haka da aka sani da ingancin misali ISO 9000) da kuma sauran Additives da Autodesk simulating abu ko daban-daban alamomin. A juna na kyankyasar kwan halittar kunsa shafin sashe buga wani preview kowane daga cikinsu, saboda haka yana da gaske sauki don zaɓar ake bukata domin jawo. A gaskiya, yana da mahimmanci wajen jaddada wannan, godiya ga ra'ayi na farko game da sakamakon, zamu iya ci gaba da jarraba shafukan shading ba tare da amfani da su ba.
Da zarar an zaba abin da za a yi amfani da ita, dole ne mu kafa kaya: launi, launi na baya, nuna gaskiya, haɓaka da sikelin.

Dole ne muyi bayanin cewa samfurin da aka tsara na shading yana iya ba daidai ba daidai da sikelin zane da muke zanawa da kuma yankin da za a shaded. Ƙananan sikelin a kan babban yanki na iya haifar da shading sosai wanda bai dace a kan allon ko buga ba, don haka yana da tabbas dole ka daidaita wannan darajar.
Bugu da ƙari, kodayake shading ya ƙayyade ta hanyar fasali da aka tsara ta ɗaya ko abubuwa da dama, ana yin shading daga asalin asali, ko wasu maki waɗanda za mu iya ayyana tare da ɓangaren wannan sunan.
A nasa bangare, zaɓin "Associative" yana nufin cewa za a gyara cika lokacin da muka gyara abu, don haka, gaba ɗaya, zai ci gaba da aiki da wannan maɓallin. Wani zaɓi mai sauƙi shine kunna bayanan ƙira na ƙirar ƙyanƙyashe. Kamar yadda muka bayyana a baya, wannan kayan yana ba ku damar canza ma'auni na abu, a cikin wannan yanayin tsarin kanta, kawai ta zaɓar sabon sikelin daga ma'aunin matsayi.

Ka tuna cewa mun ambata cewa abubuwa na rubutu, girma da shading patterns, tare da wasu abubuwa, na iya samun kayan aiki wanda aka kunna, don haka yana yiwuwa a nuna nau'in Siffar daban bisa ga ra'ayi na zane da muke amfani da (a cikin yanayin samfurin da zane, ko kuma a cikin wasu takardun littattafai don daidaita layout ɗinku, kamar yadda za mu gani a cikin babi na 30, duk da haka, dole ne ku la'akari da al'amurran da suka fito daga wannan kayan: 1) Tsarin shading yana ƙaddamar daga girman girman saita a cikin akwatin maganganu. 2) Idan muka canza sikelin annotattun don gyara yadda aka nuna abubuwa na rubutu, wannan gyare-gyaren zai shafi shading patterns, wanda zai iya tasiri ga aikin su.

A gefe guda, idan akwai wasu abubuwa masu inuwa kuma muna so mu yi amfani da tsari iri ɗaya da sikelin iri ɗaya da sigogi na kusurwa don sababbin wurare, to ya dace don amfani da maɓallin "Match Properties", wanda ya ba mu damar yin kwafi. shading data na wani yanki don amfani da shi. zuwa wani

A ƙarshe, don shirya abubuwan shaded muna da hanyoyi biyu. Ɗaya daga cikinsu shine don amfani da maɓallin dace a cikin Sauya sashi na shafin shafin. Wannan zai bude tsohuwar maganganu wanda ya ba mu damar canza abubuwan shading tare da zaɓuɓɓuka irin su sikelin ko kusurwa da kuma cewa za ku iya sanin ko'ina cikin hanya a kan Autocad 2008. Hanya na biyu ya fi sauƙi, kawai danna wani abu na shading, wanda zai bude mahallin shafin Editing Shading, wanda sassansa iri ɗaya ne kamar yadda mukayi karatu a nan, don haka ba dole ba ne muyi yawa a wannan batun.

Shafin da ya gabata 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17shafi na gaba

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa