Shirya zane tare da AutoCAD - Sashen 5

22.4 Shari'ar Yanayin

Kamar yadda muka ambata, aikin mai ban sha'awa a Autocad na iya samun daruruwan layer. Wadannan, kamar yadda muka gani, za a iya tace don haka kawai ana ganin ƙungiyar su da abin da ya kamata mu yi aiki. Yanzu zaton cewa, bi da bi, da yawa daga wadannan yadudduka ne guragu, da sauran unutilized, wasu karin da aka katange domin abubuwa dauke da ba za a edited da karshe, mun halitta, kamar yadda za a gani daga baya, daban-daban styles wanda aka yi la'akari da yin amfani da bugun jiragen sama a hanyoyi daban-daban. Tare da abin da muke da layuka a cikin wata sanarwa ta musamman a hanyoyi guda biyu. A gefe ɗaya, ana amfani da saitin tace wanda ke boye wasu a cikin jerin Gudanarwa kuma ya sa wasu su gani kuma, a gefe guda, kowane ɗayan yana riƙe da yanayi na musamman a cikin sassanta. Mene ne zai faru idan gobe muna so mu ba da sigogi, kuma, wannan tsari na musamman? Mafi kyau kuma, abin da zai faru idan muka yi amfani da wani tace, kashewa da kuma soke wasu kuma, a gaba ɗaya, muna amfani da canje-canje masu yawa kuma, don ainihin bukatun, muna so mu koma zuwa daidaito na jiya? Wannan shi ne abin da ƙasashe masu mahimmanci suke, wanda, a gaskiya, ƙananan fayilolin ne kawai inda aka ajiye sigogi na yanzu na yadudduka don a sake dawo da su idan an so.
Ga kowane Layer Layer mun ba da suna kuma sannan zamu iya kira shi don Manajan ya gabatar da jerin jerin yadudduka da sigogi masu dacewa da ke ciki a cikin wannan jihar. Wannan ra'ayin yin rikodin sigogi na wani nau'i don sake amfani da shi bayan mun gan shi kafin, misali, a cikin Rubutun Maɓalli, Bayanan Mai amfani, Ƙungiyoyi na Ƙungiyoyi da Dubawa, don haka ba ze zama dole mu mika kanmu a cikin ainihin ma'anar harsuna, don haka za mu ga yadda aka rubuta su kuma a sake su.

Bayanin Layer, a gefe guda, kuma zasu iya zama jerin, don haka nan take ko kuma daga baya ya zama dole don gudanar da shi. Bari mu dubi Layer Status Manager, wanda za a iya buɗe ko dai daga Layer Manager ko daga jerin abubuwan da aka sauke daga Layer. Bada kwarewar da kake da shi game da daban-daban masu kula da Autocad, mun tabbata cewa ba lallai ba ne don fadada wannan.

22.5 Juyawa yadudduka

Wani fasali mai mahimmanci na Autocad shine fasalin yadudduka. Wannan tsari homogenizes layuka na zane guda zuwa layi na wani ko na fayil tare da matsayi na yadudduka.
A wasu kalmomi, idan ka karɓi zane daga wani mutum da daban-daban na Layer fiye da naku, zaka iya sauya waɗannan nau'ikan ga wadanda suke daidai da zane, alal misali, waɗanda suke da ganuwar, tare da layin da ke da ganuwar naka, wadanda na kayan aiki, da sauransuetera. Yayin da suka canza nau'in yadudduka, ba zasu canza sunansu kawai ba, dukiyarsu kuma za su sayi kaddarorin da kuka sanya su.
Wani amfani da wannan maganganu ne cewa shi damar zuwa fili rarrabe dukan waɗanda yadudduka cewa ba nusar da a zane, watau, ba dauke da abubuwa da haka ba su ana amfani da, kome mutumin abu zane girma a damuwa
Za'a iya samun maɓallin gyare-gyare a cikin Sarrafa shafin, a cikin Sashen CAD Standards.
Don canza yadudduka na zane na yanzu zuwa na wasu jerin saitattun, dole ne mu loda waɗancan yaduddukan ƙirar daga wani zane ko samfuri tare da maɓallin “Load”. Sannan dole ne ka zaɓi Layer ɗin da za a canza da Layer ɗin da za a canza zuwa cikin sa'an nan kuma danna maɓallin "Map", don haka Layer biyu za su bayyana a cikin jerin da ke ƙasan akwatin maganganu, inda kaddarorin da Layer zai bayyana. ana nuna samu. tuba.

A ce yanzu da za mu sami zane-zane da yawa tare da jeri iri ɗaya na yadudduka kuma koyaushe za mu canza su zuwa ma'auni na zanenmu. A waɗancan lokuta, za mu iya ajiye aikin da muka gani don amfani nan gaba tare da maɓallin suna da yanki ɗaya. A ƙarshe, don canza yadudduka, muna amfani da maɓallin "Maida", wanda zai ƙare aikin.

 

Maballin 22.6 a cikin sassan Layers

A ƙarshe, bari mu kula da sauran makullin ɓangaren ɓangaren da muke nazarin kuma cewa za ku sami sauƙi a kan allonku. Wadannan umarni suna amfani da damar yin amfani da abubuwa a layi, sarrafa su cikin hanyoyi daban-daban. Yawancin waɗannan kayan aikin sune na amfani da abin da aka gani a yanzu, don haka zamu iya lissafa su da sauri:

- Saita kayan abu kamar yadda yake a yanzu. Muna kwatanta amfani da shi misali. Kamar yadda sunansa yana nufin, za mu zaɓi wani abu na zane da amfani da wannan zaɓi, ɗakin da yake zaune zai zama aikin aiki. Sabbin abubuwa da aka tura za su kasance ɓangare na wannan Layer.
- A baya Zai zama kamar haka, sabili da haka, wannan umarni yana sa aikin yin aiki na baya baya. Ba dole ba ne A gaskiya ma, ya dawo da tsari na yadudduka zuwa halin da suka gabata, wanda yana nufin ba wai komawar baya ba, amma don canza yanayin da dama daga cikinsu, da nakasa, da sauransu, da sauransu.
- Match. Canje-canje na layin abin da aka zaɓa zuwa Layer na abu mai mahimmanci. Saboda haka ne hanya mai sauri don barin abubuwa daban-daban a cikin guda ɗaya.
- Canja zuwa Layer na yanzu. Ya yi kama da na baya, amma maimakon zabar wani abu don daidaitawa da Layer, matakan abubuwan da aka zaɓa suna daidaita da layin yanzu.
- Kwafi abubuwa a cikin sabon saiti. Ana rubuta kwafin abubuwan da aka zaɓa a cikin wani Layer banda wadanda suke cikin waɗannan abubuwa. Don nuna manufa Layer, dole ne a nuna wani abu na wannan layin.
- Ƙasa yadudduka. Kashe dukkan layuka, sai dai don abubuwan da aka zaɓa.
- Filaye mai layi a cikin taga mai zane. Kamar yadda za mu gani a cikin sashen 29.3, yana yiwuwa a sami allon windows (wanda ake kira graphics) akan allon wanda yake nuna ra'ayoyi daban-daban game da wannan zane. Sabili da haka, wannan umurnin, kamar wanda ya gabata, ya kashe nauyin abubuwan da ba'a zaɓa ba, amma a cikin gwargwadon hoto kawai, yana barin lakaran aiki a cikin sauran windows.
- Shinge yadudduka. Ya canza sakamakon rinjaye biyu da suka gabata.
- Dakatar da yadudduka. Hanyar da ba daidai ba ne ga waɗanda suka gabata, yana ƙaddamar da yadudduka na abubuwan da aka zaɓa.
- Kunna duk yadudduka. To, menene zan iya gaya muku kada ku sani ba?

A gaskiya ma, abu ɗaya yana faruwa tare da "Disable Layers" da "Lock Layers", tare da bambance-bambancen da aka riga aka fallasa a sama.

- Hada. Matsar da abubuwa daga wannan Layer zuwa wani kuma cire na farko daga zane.
- Share. Cire wani Layer daga zane.

Maballin da muka tsallake har zuwa yanzu shi ne Don tafiya ta cikin yadudduka, wanda shine hanya mai sauƙi don bada ra'ayi na duniya game da samarda abubuwa da kuma kulawar layuka a zane. Lokacin amfani da shi, akwatin maganganu yana buɗewa tare da jerin dukkan yadudduka. Lokacin da kake danna kowane Layer, duk wasu an kashe, suna nuna kawai abubuwan da aka zaɓa na lakabin da aka zaɓa. Kamar yadda akwatin maganganu ya kasance akan allon, yana yiwuwa a danna kan wani Layer, don haka, sau ɗaya, kawai abubuwansa za su kasance bayyane kuma don haka har sai, daidai, dukkanin lakaran suna duba idan an so.

Shafin da ya gabata 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11shafi na gaba

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa