free Darussan

  • autocad logo

    Hanyar AutoCAD kyauta - kan layi

    Wannan shine abinda ke cikin kwas ɗin AutoCAD akan layi kyauta. Ya ƙunshi sassa 8 a jere, wanda a ciki akwai bidiyoyi sama da 400 da bayanin yadda AutoCAD ke aiki. SASHE NA FARKO: BASIC RUKUNAN Babi na 1: Menene Autocad? Babi…

    Kara karantawa "
  • 12.1 ƙuntataccen yanayin geometric

      Kamar yadda muka ambata ɗazu, ƙuntatawa na geometric suna kafa tsarin lissafi da alaƙar abubuwa dangane da wasu. Bari mu ga kowannensu: 12.1.1 Daidaituwa Wannan ƙuntatawa ta tilasta abu na biyu da aka zaɓa ya zo daidai da wasu daga cikin makinsa ...

    Kara karantawa "
  • BABI NA 12: parametric constraints

      Lokacin da muka yi amfani da wurin ƙarshen abu, ko tsakiya, alal misali, abin da muke yi a zahiri shine tilasta sabon abu ya raba maƙasudin lissafin sa tare da wani abu da aka zana. Idan muka yi amfani da ma'anar ...

    Kara karantawa "
  • BABI NA 11: iyakacin duniya Tracking

      Bari mu koma cikin akwatin maganganu na "Ma'aunin Zane". Shafin "Polar Tracking" yana ba ku damar daidaita fasalin sunan iri ɗaya. Binciken Polar, kamar Abun Snap Tracking, yana haifar da layukan dige-dige, amma kawai lokacin da siginan kwamfuta ya ketare…

    Kara karantawa "
  • BABI NA 10: TAMBAYOYI RUWA DA BAYANAI

      "Bibiyar Abun Snap" haɓaka ce mai kima na fasalulluka na "Object Snap" don zane. Ayyukansa shine shimfida layin vector na wucin gadi waɗanda za'a iya samo su daga “Object Snaps” na yanzu zuwa sigina…

    Kara karantawa "
  • 9.1 .X maki kuma tace .Kuma

      Bayanan abubuwa kamar "Daga", "Midpoint tsakanin maki 2" da "Extension" suna ba mu damar fahimtar yadda Autocad zai iya nuna maki waɗanda ba su dace da lissafin abubuwan da ke akwai ba amma ana iya samo su daga gare ta, ra'ayin cewa ...

    Kara karantawa "
  • BABI NA 9: osnap

      Ko da yake mun riga mun yi nazarin dabaru da yawa don zana abubuwa daban-daban daidai, a aikace, yayin da zanenmu ke daɗaɗaɗawa, galibi ana ƙirƙira sabbin abubuwa kuma koyaushe suna kasancewa dangane da abin da aka riga aka zana. Ina nufin,…

    Kara karantawa "
  • 8.5 Tables

      Tare da abin da muka gani zuwa yanzu, mun san cewa "jawo" layi da ƙirƙirar abubuwa na rubutu daga layi ɗaya aiki ne wanda za'a iya yin sauri da sauƙi a cikin Autocad. A zahiri, zai zama duk abin da ake buƙata don ƙirƙirar tebur…

    Kara karantawa "
  • 8.4 Multi-line rubutu

      A lokatai da yawa, zane-zane ba sa buƙatar kalmomi fiye da ɗaya ko biyu. A wasu lokuta, duk da haka, bayanin kula na iya zama sakin layi biyu ko fiye. Don haka amfani da rubutun layi ɗaya shine kwata-kwata...

    Kara karantawa "
  • 8.3 Text Styles

      Salon rubutu shine kawai ma'anar fasalulluka na rubutu daban-daban a ƙarƙashin wani suna. A cikin Autocad za mu iya ƙirƙirar duk salon da muke so a cikin zane sannan za mu iya danganta kowane abu na rubutu zuwa salon ...

    Kara karantawa "
  • 8.2 Ana gyara abubuwan rubutu

      Daga babi na 16 zuwa gaba muna ɗaukar batutuwan da suka shafi gyara abubuwan zane. Koyaya, dole ne mu ga kayan aikin da ke akwai don gyara abubuwan rubutu da muka ƙirƙira…

    Kara karantawa "
  • 8.1.1 Fields a cikin rubutu

      Abubuwan rubutu na iya haɗawa da ƙima waɗanda suka dogara da zane. Wannan fasalin shi ake kira "Text fields" kuma suna da fa'idar cewa bayanan da suke gabatarwa sun dogara da yanayin abubuwa ko sigogi ...

    Kara karantawa "
  • 8.1 Rubutu a cikin layi

      A yawancin lokuta, zana bayanan sun ƙunshi kalmomi ɗaya ko biyu. An saba gani a cikin tsare-tsaren gine-gine, alal misali, kalmomi kamar "Kitchen" ko "Facade ta Arewa". A cikin yanayi irin wannan, rubutu akan layi ɗaya yana da sauƙi...

    Kara karantawa "
  • 8 BABI NA: TEXT

      Ko da yaushe, duk gine-gine, injiniyanci ko zanen inji suna buƙatar ƙara rubutu. Idan tsarin birni ne, alal misali, yana iya zama dole a ƙara sunayen tituna. Zane-zanen sassa na inji yawanci…

    Kara karantawa "
  • 7.4 Transparency

      Kamar yadda a cikin lokuta da suka gabata, muna amfani da wannan hanya don saita gaskiyar abu: muna zaɓar shi sannan kuma saita ƙimar da ta dace a cikin rukunin "Properties". Koyaya, ya kamata a lura anan cewa ƙimar gaskiya ba ta…

    Kara karantawa "
  • 7.3 Line matakan

      Nauyin layi shine kawai, faɗin layin abu. Kuma kamar yadda a cikin al'amuran da suka gabata, zamu iya canza kauri na abu tare da jerin abubuwan da aka saukar na rukunin "Properties" na…

    Kara karantawa "
  • 7.2.1 Haruffa na Lines

      Yanzu, ba game da amfani da nau'ikan layi daban-daban ga abubuwa ba tare da wani ma'auni ba. A zahiri, kamar yadda kuke gani daga layin nau'ikan sunaye da kwatance a cikin “Type Manager…

    Kara karantawa "
  • 7.2 Hanyoyin Lines

      Hakanan za'a iya canza nau'in abu ta hanyar zabar shi daga jerin abubuwan da aka sauke daidai a cikin rukunin Properties akan shafin Gida, lokacin da aka zaɓi abu. Koyaya, saitunan farko na Autocad don sabbin zane kawai…

    Kara karantawa "
Komawa zuwa maɓallin kewayawa