Internet da kuma Blogs

Google Chrome 30 watanni daga baya

Shekaru biyu da rabi da suka gabata Google ya ƙaddamar da Chrome, kaɗan da kaɗan ina lura da yadda baƙi zuwa wannan rukunin yanar gizo suka bar wasu masu bincike kuma suka koma zuwa wannan, yayin da masu amfani da Internet Explorer ke tafiya ƙasa hannu da hannu tare da mamaye sadarwar wayar hannu. Tare da Chrome mun koyi yin abubuwa daban, aƙalla a matakin tebur; mun kuma lura da canje-canje masu mahimmanci tare da safari, musamman tun   30 tana sanya watanni masu tafiya daga wayoyin wayoyin tafi-da-gidanka ba wata alama ce ba a yau, kuma ba ta dogara ga cibiyoyin sadarwa ba.

An yi amfani da Chrome tun an saki, da farko don gwada cewa yayi aiki amma ban taɓa komawa ba don zazzage beta na Firefox da ƙarin faɗaɗa mara ƙarewa, kodayake baƙon abu ne cewa saurin ya kasance koyaushe. Ina da Safari kusa da ni, kawai idan intranet tayi jinkiri, tsarin ta yayi kama amma zaka iya banbanta lokacin da na makala fayiloli a cikin Gmel kuma ina tsammanin masu amfani da Mac suna jin kamar yadda duk masu binciken suke dacewa da kayan su.

Don kwatantawa a cikin ƙwararren Mutanen Espanya, bari mu dubi kididdigar samfurin a kan kimanin samfurin 30,000 baƙi tsakanin Janairu da Maris na shekara ta 2008, watanni uku kafin an sake shi Chrome; da kuma irin wannan adadin tsakanin Fabrairu da Maris na 2011.

Kafin ya zo Chrome

Tsakanin Internet Explorer da Firefox an raba 97% na baƙi na gidan yanar gizo. Opera ta tsaya kyam da Safari da ƙyar don ƙaramin rukunin masu amfani da Mac.

image

Kamar yadda yake a yanzu

Dubi yadda 23% wanda Chrome yanzu ya kai shi ta cire masu amfani 8,392 daga Internet Explorer; Zai iya zama da sauƙi amma yana wakiltar asarar 39% cikin cikin shekaru biyu da rabi kawai. Nasarar Firefox ba ta cikin ci gabanta sosai, amma dorewarta, tunda tabbas kuma ta rasa masu amfani waɗanda suka bar ta zuwa Chrome; Duk da wannan, ya sami masu amfani 945 waɗanda suma sun fita daga Internet Explorer kuma wannan yana wakiltar haɓakar 12%.

image

A bayyane yake cewa babban mai asara shine Internet Explorer, wanda ya faɗi kusan rabi, wanda ba shine ainihin wakilcin ɓatar da tsarin aikin Windows ba. Ya zama halin ɗabi'un bincike, saboda haka Safari ya dawo da kashi 2% ba komai, saboda buƙatar da ake samu yanzu don binciken wayar hannu inda binciken ya mamaye albarkacin nasarar kayayyakin Ipad da Iphone.

Duba cewa Opera ya kasance kusan ɗaya, tare da bambancin cewa yanzu karamin mashigin yana wakiltar buƙatun masu amfani da wayar hannu, gami da waɗanda ke roƙon Flash. Sauran layin ma ba 1% bane.

Game da tsarin sarrafawa, Windows ya sauko daga 97.55% zuwa 95.03%, a cikin wannan zaka iya ganin Mac din gaba da yanzu ya wuce Linux sannan kuma duk fadin masu bincike na intanet.

image

Abin da za ku yi tsammani

image Tabbas, Chrome ya zo don canza yadda masu bincike ke aiki, tunda ƙarshen Google ya wuce hakan. Manufar ɗaukarsa ya zama tsarin aiki na kan layi kowace rana yana faruwa tare da isowar na'urori masu hannu waɗanda ke tabbatar da yanayin.

Na bar maka da zane na Woopra shafukan da aka gani a Geofumadas makonni uku da suka gabata don zana ra'ayinsu.

Google Chrome bashi da siga, yana sabunta kansa, kowane lokaci. Don haka, kawai ya rage maki 10 daga sigar da amintattun Internet Explorer suka fi so daga inda muke ganin masu amfani da ke warwatse suna amfani da Explorer 5. Hakanan ya fi na masu amfani da Explorer 3, wanda shine mafi yawan amfani da shi kodayake akwai mai amfani da kogo ta amfani da Firefox 1.

Wannan ya sa hoton yayi magana da ƙarfi: Chrome yana ɗaya, a jerin jerin nau'o'in 19 da yawa, wanda 5 shine Firefox, 5 Explorer, 5 Safari.

Google yayi amfani da dabarunsa na sabunta kai tsaye akan sifa iri ɗaya da kyau, don haka masu amfani basa mamaki ko zazzage sabon sigar ko canzawa zuwa Firefox. Kodayake har yanzu ba a ga girman wannan dandamali ba, ana ganinsa bayan Google ya fara inganta aikace-aikace, mai sarrafa aikinsa, sauya duk Google Apps zuwa sabon dandamali, Shafin yanar gizon Chrome da kuma wayar tafi-da-gidanka wanda ke motsawa a can.

Abu ne mai ban sha'awa cewa duk abin da aka aiwatar a cikin Chrome ya isa wurin kuma da wuya mu lura. Muna lura dashi lokacin da muka ga sabon zaɓi, da kuma yadda hanyar bincike ta canza mun gane shi lokacin da dole ne muyi amfani da burauzar da ta gabata akan wata na'ura ta ƙasar waje.

A nan shi ne iya sauke Google Chrome.

Golgi Alvarez

Marubuci, mai bincike, kwararre a cikin Samfuran Gudanar da Ƙasa. Ya halarci Conceptualization da aiwatar da model kamar: National System of Property Administration SINAP a Honduras, Model na Management of hadin gwiwa Municipalities a Honduras, Integrated Model na Cadastre Management - Registry a Nicaragua, System of Administration na Territory SAT a Colombia. . Editan shafin ilimin Geofumadas tun daga 2007 kuma mahaliccin Kwalejin AulaGEO wanda ya haɗa da darussa sama da 100 akan GIS - CAD - BIM - batutuwan Twins na Dijital.

shafi Articles

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa