Rubuta maki, layi da matani na polygonal daga Excel zuwa AutoCAD

Ina da wannan jerin haɗin gwiwar a cikin Excel. A cikin waɗannan akwai haɗin X, haɗin Y, da kuma suna don ƙarshen. Abin da nake so shine zana shi a cikin AutoCAD. A wannan yanayin zamuyi amfani da aiwatar da rubutun daga rubutun da aka haɗa a cikin Excel.

Concatenate umarni don saka maki a AutoCAD

Tebur aka nuna a cikin jadawali, kamar yadda gani, ya hada da wani shafi da ake kira kokuwa, sa'an nan UTM kula ga X ginshikan, Y.

Abu na farko da yakamata muyi shine haɗa haɗin kai kamar yadda umarnin AutoCAD ke tsammanin su. Misali, don zana maudu'i zamu zauna: POINT hadewaX, daidaitawaY.

Don haka, abin da za mu yi shine saka sabon shafi tare da wannan bayanan da aka ƙaddara, a cikin tsari:

POINT 374037.8,1580682.4
POINT 374032.23,1580716.25
POINT 374037.73,1580735.14
POINT 374044.98,1580772.49
POINT 374097.77,1580771.83
POINT 374116.27,1580769.13

Don yin wannan concatenation Na yi da wadannan:

  • Na kira tantanin halitta D4 tare da sunan POINT,
  • Na kirkira ne tare da aikin aiki, kirtani wanda ya hada da kwayar POINT, sa'annan na bar sarari ta hanyar amfani »«, sa'annan na hada sel B5 tare da zagaye biyu, sannan zana wakafin da nayi amfani da shi «,», to ina da celladdara tantanin halitta C5. Sannan na kwafa don sauran layuka.

Zana maki a Excel

Na kofe abinda ke cikin shafi na D zuwa fayil din rubutu.

Don gudanar da ita, sai ka rubuta SCRIPT a cikin sandar umarni, sannan maɓallin Shigar. Wannan ya ɗaga mai bincike kuma na nemi fayil ɗin da na kira geofumadas.scr. Da zarar an zaba, an danna maballin buɗewa.

Kuma voila, a can muna da ɗawainiya a tsaye.

 

 

 

 

 

 

 

 

Idan maki baya ganuwa, ya zama dole aɗa zuƙowa cikin cikakken saiti na abubuwa. Don wannan muke rubuta umarnin Zuƙowa, shiga, entari, shiga.

Idan lambobi basu bayyana sosai ba, umurnin PTYPE ya kashe, sa'annan wanda aka nuna a cikin hoton ya zaɓa.

Kammala umarnin a Excel kuma zana polygon a AutoCAD

Don zana polygon zai zama daidai da hankali. tare da bambance-bambancen da za mu mamaye umarnin PLINE, sa'annan haɗin haɗin gwiwa kuma a ƙarshe umarnin KUSA.

PLINE
374037.8,1580682.4
374032.23,1580716.25
374037.73,1580735.14
...
374111.31,1580644.84
374094.32,1580645.98
374069.21,1580647.31
374048.83,1580655.01
KUSANTAR

Za mu kira wannan rubutun geofumadas2.scr, kuma lokacin da muka zartar da shi zamu sami alamun zane. Na zabi launi mai launin rawaya don lura da banbanci tare da jan jan gefe.

Ƙaddamar da umarnin a Excel kuma lura da abubuwan da ke cikin AutoCAD

A ƙarshe, mun shagaltar da bayanin rubutun shafi na farko azaman bayani a kowane yanki. Don wannan, zamu sarkar umarnin ta hanya mai zuwa:

SAN JC 374037.8,1580682.4 3 0 1

Wannan umurnin yana wakiltar:

  • Dokar TEXT,
  • Yanayin rubutun, a wannan yanayin ya cancanta, shi ya sa harafin J,
  • Matsayin tsakiya na rubutun, mun zabi Cibiyar, shi ya sa harafin C
  • Halin da ake gudanarwa na X, Y,
  • Sai girman girman rubutun, mun zaɓi 3,
  • Hanya na juyawa, a wannan yanayin 0,
  • A ƙarshe dai rubutun da muke fata, cewa a farkon jere za su kasance lambar 1

Tuni an watsa shi zuwa wasu kwayoyin, zai kasance kamar haka:

SAN JC 374037.8,1580682.4 3 0 1
SAN JC 374032.23,1580716.25 3 0 2
SAN JC 374037.73,1580735.14 3 0 3
HAUSA JC 374044.98,1580772.49 3 0 3A
SAN JC 374097.77,1580771.83 3 0 4
SAN JC 374116.27,1580769.13 3 0 5
SAN JC 374127.23,1580779.64 3 0 6
...

Na kira shi fayil na geofumadas3.cdr 

Na kunna launin kore, don lura da bambanci. Da zarar an zartar da rubutun, muna da rubutu a cikin girman da aka nuna, daidai a tsakiyar haɗin kai.

Download da Fayil na AutoCAD da aka yi amfani da ita a wannan misali.

Labarin ya nuna yadda aka gina samfuri. Idan kayi amfani da samfuri a cikin Excel, an riga an gina shi don kawai ciyar da bayanai, Zaku iya saya shi a nan.

Amsa daya zuwa "Zana maki, layuka da matani na wucewa daga Excel zuwa AutoCAD"

  1. ina bukatar taimako
    Dole ne in zana ɗaruruwan murabba'i huɗu waɗanda ke wakiltar rabe-raben ma'adinai, suna da murabba'i huɗu tare da matsakaici da kuma x da y, Ina bukatan taimako, ina da bayanai sun fi kyau

Barin amsa

Your email address ba za a buga.

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.