Rubuta maki, layi da matani na polygonal daga Excel zuwa AutoCAD

Ina da wannan jerin abubuwan da ke cikin Excel. A cikin waɗannan akwai haɗin X, mai gudanarwa na Y, da kuma sunan da ake kira vertex. Abinda nake so shine in ja shi a AutoCAD. A wannan yanayin za mu yi amfani da aiwatar da rubutun daga rubutun da aka yi a cikin Excel.

Concatenate umarni don saka maki a AutoCAD

Tebur aka nuna a cikin jadawali, kamar yadda gani, ya hada da wani shafi da ake kira kokuwa, sa'an nan UTM kula ga X ginshikan, Y.

Abu na farko da dole ne muyi shi ne don ƙaddamar da haɗin kai kamar yadda umurnin AutoCAD yake jiran su. Alal misali, don zana zancen zamu zauna: POINT X yana hade, Y hadewa.

Don haka, abin da za mu yi shine saka sabon shafi tare da wannan bayanan da aka ƙaddara, a cikin tsari:

POINT 374037.8,1580682.4
POINT 374032.23,1580716.25
POINT 374037.73,1580735.14
POINT 374044.98,1580772.49
POINT 374097.77,1580771.83
POINT 374116.27,1580769.13

Don yin wannan concatenation Na yi da wadannan:

  • Na kira tantanin halitta D4 tare da sunan POINT,
  • Na ƙirƙira tare da aiki na concatenate, igiyar da ta ƙunshi ƙwayar POINT, sannan na bar sarari ta amfani da »«, to, Na haɗo da ƙwayar B5 tare da zagaye biyu, sannan don zana wakafin da nayi amfani da «,», to ni C5 mai ɗaukar hoto Sai na kwafa sauran ragowar layuka.

Zana maki a Excel

Na kofe abinda ke cikin shafi na D zuwa fayil din rubutu.

Don aiwatar da shi, an rubuta shi a cikin barikin umarni na SCRIPT, sannan maɓallin Shigar. Wannan ya ɗaga hako kuma ina neman fayil ɗin da na kira geofumadas.scr. Da zarar an zaba, an buɗe maɓallin budewa.

Kuma voila, a can muna da ɗawainiya a tsaye.

Idan kuma ba a bayyane maki ba, dole ne a kusa da cikakken abu na abubuwa. Domin wannan mun rubuta umurnin Zoom, shigar, Ƙara, shigar.

Idan lambobi basu bayyana sosai ba, umurnin PTYPE ya kashe, sa'annan wanda aka nuna a cikin hoton ya zaɓa.

Kammala umarnin a Excel kuma zana polygon a AutoCAD

Don kusantar da polygon zai kasance daidai da wannan ƙira. magance tare da bambance-bambancen PLINE umurninsa, sa'an nan da zaman masu alaƙa daidaita kuma a karshe da KUSANTAR umurninSa.

PLINE
374037.8,1580682.4
374032.23,1580716.25
374037.73,1580735.14
...
374111.31,1580644.84
374094.32,1580645.98
374069.21,1580647.31
374048.83,1580655.01
KUSANTAR

Za mu kira wannan rubutun geofumadas2.scr, kuma lokacin da za mu aiwatar da shi zamu sami alamar zane. Na zabi launin launi don lura da banbanci da launin ja.

Ƙaddamar da umarnin a Excel kuma lura da abubuwan da ke cikin AutoCAD

A ƙarshe, muna lura da matani a cikin shafi na farko kamar yadda annotations a cikin kowane tsinkaye. Don haka, za mu sakar da umurnin a cikin wannan hanya:

SAN JC 374037.8,1580682.4 3 0 1

Wannan umurnin yana wakiltar:

  • Dokar TEXT,
  • Yanayin rubutun, a wannan yanayin ya cancanta, shi ya sa harafin J,
  • Matsayin tsakiya na rubutun, mun zabi Cibiyar, shi ya sa harafin C
  • Halin da ake gudanarwa na X, Y,
  • Sai girman girman rubutun, mun zaɓi 3,
  • Hanya na juyawa, a wannan yanayin 0,
  • A ƙarshe dai rubutun da muke fata, cewa a farkon jere za su kasance lambar 1

Tuni an watsa shi zuwa wasu kwayoyin, zai kasance kamar haka:

SAN JC 374037.8,1580682.4 3 0 1
SAN JC 374032.23,1580716.25 3 0 2
SAN JC 374037.73,1580735.14 3 0 3
HAUSA JC 374044.98,1580772.49 3 0 3A
SAN JC 374097.77,1580771.83 3 0 4
SAN JC 374116.27,1580769.13 3 0 5
SAN JC 374127.23,1580779.64 3 0 6
...

Na kira shi fayil na geofumadas3.cdr

Na kunna launi kore, don lura da bambancin. Da zarar an yi rubutun, muna da rubutun a cikin girman da aka nuna, dama a tsakiyar cibiyar.

Download da Fayil na AutoCAD da aka yi amfani da ita a wannan misali.

Wannan labarin ya nuna yadda aka gina samfurin. Idan kun kasance cikin samfurin a cikin Excel, an riga an gina don ciyar da bayanai kawai, Zaku iya saya shi a nan.

Repaya daga cikin Amsa ga “Zana maki, layin da matani na polygon daga Excel zuwa AutoCAD”

  1. ina bukatar taimako
    Dole ne in zana ɗaruruwan murabba'i huɗu waɗanda ke wakiltar rabe-raben ma'adinai, suna da murabba'i huɗu tare da matsakaici da kuma x da y, Ina bukatan taimako, ina da bayanai sun fi kyau

Barin amsa

Your email address ba za a buga.

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.