Google Earth / MapsMicrostation-Bentley

Kamar yadda georeferenced orthophotos a Google Earth

Ya rigaya ya yi magana game yadda za a tsara taswirar georeference a cikin Google Earth, yanzu za mu ga yadda muke yin haka tare da tsoho. Fahimta ta hanyar rubutun gargajiya, hoton da ba'a gani ba, wanda muka san haɗinsa.

Google Earth yana buƙatar bayanai hudu, wanda ya dace da cibiyoyi a kowane bangare na rubutun (duba siffar ƙasa), mutane da yawa sun gaskata cewa tsarin yana da ɓangaren kuskuren tun lokacin da rubutun ƙwayoyin mosaic ba grid ba ne wanda gefuna ya dace da gaskiya arewacin, maimakon haka sun kasance ƙungiyoyi masu kama da juna.
Duk da haka, babu kuskure a cikin wannan, saboda Google Earth yana buƙatar waɗannan ƙa'idodi huɗu na rubutun a cikin latitude da tsawo, don haka zai zama dole don samun duk hudu.

A wannan yanayin zamu ɗauka cewa munyi shi a Microstation.
Bari mu tafi mataki-mataki sa'an nan:

georeferenciation-images-microstation.JPG

 

San bayani game da hoton

1. Nuna samfurori a Microstation, don haka ka bude fayil, zaɓi mai sarrafa raster / haɗin kai, ƙaddamar da zaɓi na zaɓi da karɓa.

2. Idan baku ga hoton ba, zaɓi shi daga mai sarrafa raster tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma kunna zaɓin “fit raster don dubawa”

3. Yanzu, don sanin haɗin kai, kunna kayan aiki / akwatunan kayan aiki / kayan aiki na xyztext kuma yi amfani da umarnin "lakabin daidaitawa"

2. Kuna buƙatar haɗin kai na wuraren tsakiya na iyakokin orthophoto, don haka hanya mafi kyau ita ce yin layi a kusa da shi, yanzu zaɓi umarnin "label coordinates" kuma danna maɓallin tsakiya na layin.

4. Tare da wannan, kuna da daidaitattun x iyakar, x iyakar, kuma mafi ƙarancin, kuma iyakar.

5. Af, fitar da hoton zuwa tsarin da Google Earth ke tallafawa, a cikin akwati na yana cikin .ecw, don wannan kawai a cikin mai sarrafa raster za ku zaɓi hoton tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi "save as", a cikin wannan. yanayin da zan fitar dashi zuwa .tif format

 

Ana canza haɗin UTM zuwa Geographic

Ko da yake za ka iya samun su kai tsaye tare da wasu saituna na microstation, zamu nuna wannan mataki koyaushe.

6. Matsayi na a cikin Honduras, umurnina kamar haka: X = 489885.60, Y = 1579986.30 X = 493260.30, Y = 1577678.70

Kamar yadda nake buƙatar canza su zuwa latitudes da kuma dogon lokaci, zan yi amfani da wannan shafin tun lokacin aboki Gabriel Ortiz Shafinku ya fadi. A cikin wannan shafin na zaɓi spheroid, a cikin akwati shine Clarke 1866, sannan yankin, wanda shine 16, Arewacin Arewa (N) da kuma na shiga aikin gudanarwa.
hadewa-maida-utm.JPG

Tun da Google Earth ya buge ni don bayanai a cikin tsari na nakasasshe, na sake mayar da sakonni zuwa decimal ta rarraba su ta sittin, to, daidai da minti da kudaden. Anyi hanya guda tare da jagororin hudu, kada ku zagaye domin a cikin wannan tsarin daidaitaccen tsari ɗaya na kashi na biyu yana nufin nesa mai mahimmanci. Hakanan zaka iya yin wannan tare da shirin na musamman, akwai mutane da yawa daga can, ba batun batun ba.

 

Ana shigo da hoton zuwa Google Earth

 

7. Bude Google Earth kuma gano wuri ko žasa a cikin ƙasar inda rubutun za su kasance; Ina tsammanin kuna da Google Earth rufe domin yana cin wadata albarkatu.

8. Zaɓi zaɓi "Ƙara murfin hoto", kuna neman hoton a cikin burauzar kuma ku ba shi suna mai amfani don manufar ku

9. A cikin shafin karshe na wannan rukuni (location) shigar da jagororin hudu a cikin digiri na nakasassu, kula kada ku share alamar digiri.

10. Yanzu ƙoƙarin zuƙowa a cikin yankin, kuma za ku ga kotho mai tsarawa; Alamar kirki ita ce akwatin yana da siffar hoton.

11. A cikin timeline, sama da shafuka na wannan panel za ku iya zaɓar ƙimar gaskiya, sannan zaɓin "karɓi" kuma shi ke nan.

georefimagenes.JPG

A gaba na zamu gwada ƙananan baya, sauke wani hoton Google Earth kuma haifar da ƙira. Sa'a mai kyau kuma bari in san idan na aiko maka da wani sakon sakonni mara kyau :)).

Golgi Alvarez

Marubuci, mai bincike, kwararre a cikin Samfuran Gudanar da Ƙasa. Ya halarci Conceptualization da aiwatar da model kamar: National System of Property Administration SINAP a Honduras, Model na Management of hadin gwiwa Municipalities a Honduras, Integrated Model na Cadastre Management - Registry a Nicaragua, System of Administration na Territory SAT a Colombia. . Editan shafin ilimin Geofumadas tun daga 2007 kuma mahaliccin Kwalejin AulaGEO wanda ya haɗa da darussa sama da 100 akan GIS - CAD - BIM - batutuwan Twins na Dijital.

shafi Articles

5 Comments

  1. mai kyau ga kowa
    Na zama sabon zuwa wannan, amma ina da shakkar cewa ɓangaren ɓata na da abubuwan da aka samo daga google duniya zuwa ga rundunar 3d

  2. Barka da yamma .. Ina tsammanin wannan dandalin yana da kyau. Na gode zan jira wasu tambayoyi..atm

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa