Archives ga

shp

Aiki tare da AutoCAD siffar fayiloli

Fayilolin siffa, da aka sani da fayilolin .shp zasu zama tsarin tsari quaternary dangane da fasaha amma baza mu iya gujewa cewa sun shahara kamar ArcView 3x ba. Wannan shine dalilin da yasa har yanzu ake amfani dasu ko'ina, har zuwa cewa yawancin dandamali na sararin samaniya sun haɓaka abubuwan yau da kullun don aiki dasu. ...

GNSIG 2, alamar farko

A cikin aikin mun yanke shawarar gwada sabon fasalin GvSIG, wanda duk da cewa har yanzu ba a bayyana tabbatacce ba, yana yiwuwa a sauke abubuwa daban-daban don ganin abin da ke faruwa. Na zazzage 1214, kuma dukda cewa ina fatan gwada ma'anar layin aikin layin kamar yadda xurxo ya fada mani, a bayyane yake cewa zan gwada ...

Shigo daga tashar shp zuwa Microstation

Bari mu ga lamarin: Ina da takaddar ArcView wacce ta ƙunshi ikon ƙauyukan wani yanki a cikin fasali, kuma ina son shigo da shi cikin Microstation Geographics. Bari mu ga yadda za a yi: Shigo da vectors Domin wannan, ya zama dole a buɗe wani aiki a Microstation Geographics, a wannan yanayin ina da ɗaya da aka haɗa da damar samun bayanai ta hanyar ODBC.

GeoShow, Google mai zaman kansa

  GeoShow kayan aiki ne mai ƙarfi don ƙirƙirar abubuwan 3D na kama-da-wane a cikin yanayin Google Earth, amma tare da ƙarin fasali masu ƙarfi dangane da haɗin GIS, tsaron mai amfani da sabis na bayanai. Kamfanin mai shine Geovirtual, wanda aka kafa a Barcelona. Anan na gabatar da aƙalla halaye guda uku waɗanda suka kira ni ...

Haɗakar masu amfani da bayanai na sararin samaniya

Boston GIS ta buga kwatancen tsakanin waɗannan kayan aikin don ɗaukar bayanan sararin samaniya: SQL Server 2008 Spatial, PostgreSQL / PostGIS 1.3-1.4, MySQL 5-6 Yana da ban sha'awa cewa an ambaci Manifold a matsayin mai yuwuwar canji ... hakan yana da kyau bayan Fiye da shekara guda da ta gabata mun jefa furanni da fatan haɓaka shahararsa. Kodayake Manifold baya tafiya ...

Zabi aikace-aikacen GIS

Anan akwai hoto daga taron karawa juna sani na karshe (kyauta) ga gungun mutane masu kyakkyawar niyya amma babu kudin saka jari. Daga cikin batutuwan da muka tattauna wanda kuma ya wadatar, shine nawa zai iya yin sa tare da dandamali daban-daban. Hakanan muna magana game da fa'idodi da rashin amfanin waɗannan aikace-aikacen kuma wasu ...

Yaya tsawon fayil din fayil zai tsira?

Na ɗan lokaci na yi tunanin cewa tsarin axf ya maye gurbin fayil ɗin siffar ESRI; amma maimakon haka yana nuna kamar geodatabase don ArcPad, wanda ke nuna cewa ESRI zai dage kan sanya mu wahala tare da tsarin shp. Matsalar Rashin raunin tsarin shp shine shekarunsa, lokacin adana bayanansa a cikin ...

Sauke madaidaicin UTM na 1: 50,000 shafuka daga ƙasarku

Takaddun 1: 50,000 sanannu ne a cikin zane-zanen ƙasashe da yawa, da farko an gina su ne tare da Datum NAD27 don Amurka. A wannan halin na kirkiresu a WGS84; Ba daidai ba ne a yi imani da cewa za a iya canza musu hangen nesa kawai ta hanyar motsa vector kamar yadda wasu mutane suka saba yi wa ƙananan yankuna. Idan kun tuna, Na riga na hau ...