Simple GIS Software: GIS da $ 25 abokin ciniki da kuma Web server for $ 100

A yau muna rayuwa ne a cikin yanayi mai ban sha'awa, wanda software kyauta da na mallaka suka kasance tare, suna ba da gudummawa ga masana'antu a cikin yanayin gasa waɗanda suka fi daidaituwa kowace rana. Wataƙila batun yanayin ƙasa yana ɗaya daga cikin fannonin da hanyoyin buɗe tushen tushen suke da ƙarfi kamar hanyoyin lasisi marasa kyauta; Koyaya, fuskantar waɗannan matattara biyu, kasuwa ta tashi ga waɗanda basa son zuwa buɗe, amma waɗanda ba za su iya biyan farashin masu mallakar ko dai ba. Wannan software ce mai tsada.

Waɗannan mafita koyaushe suna ɗauke hankalina, saboda a cikin hanya mai ban sha'awa, suna da alkuki mai ban sha'awa. Ofaya daga cikin waɗanda na fi so a da shine Manifold GIS. A yau na kalli Simple GIS Software, aikace-aikacen da ke da fasali da yawa waɗanda suke da ban sha'awa don sani da kimantawa.

Yaya sauki ne? Simple GIS Software

Simple GIS Software (SGS) yana ba da amsar aiki daga ɓangarori biyu, ba kawai tebur na yau da kullun ba, har ma da haɗin gwiwa, ta hanyar sabar wanda kuma zai iya ba da sabis na WMS (OGC Standard). Thearshen na da ban sha'awa, tunda SGS yana ba da damar kamawa, adanawa, sarrafawa, bincika kazalika da gabatar da sararin samaniya da bayanan ƙasa; hada iyawa da karfin rumbun adana bayanai na gargajiya.

Shawarwarin SGS shine ya zama software mai sauƙin amfani, tare da ɗan gajeren koyo da sauƙin yin GIS tare da maganin da da kyar yake biyan dala 25. Mafi yawan abin da Sauƙin GIS Software yake yi yana kama da abin da sauran kayan aikin kyauta da na mallaka suke yi; wataƙila abu mai ban sha'awa game da wannan maganin shine amfaninta, cikin yin ta hanya mai sauƙi abin da mai amfani yake buƙata mafi yawa, ba tare da rikitarwa na maɓallan maɓalli da ƙari ba. Saukakken GIS Software ba kawai yana samarwa da nuna taswira ba, amma yana da (kuma wannan yana da kyau mana) ƙwarewar nazari don taimakawa warware matsalolin duniya na ainihi dangane da dangantakar sararin samaniya tsakanin abubuwa.

Na zazzage sigar gwaji, kuma na yi ƙoƙari na zazzage dukkan bayanan bayanan OSM daga UTAH. Tana aiki kusan minti 10, wanda ya ɗauki mafi tsayi shine layin titi, amma saboda na roƙe shi ya dace da lambar geocode. A ganina abu ne mai ban sha'awa, da zan so sauran aikace-aikace su yi, saboda a ƙarshe ya saukar da dukkanin tushe na wannan jihar, ya yi gine-ginen gini da rushewa don sauya bayanai zuwa matakan shp. Tare da wasu gyara VBA abokina «filiblue»Ya yi gyare-gyare don saukar da tushen taswirar Taswirar Taswirar gaba ɗaya a cikin Bogotá kuma ... kamar yadda abokinmu, Bombazo!

Kamar yadda aka nuna, daga nan zaka iya saukewa yankunan shp na Taswirar Open Street na Bogotá, a tsakanin gwaninta -74.343, 4.536; -73.903,4.813.

Gaskiya yana da kusan rabin awa Na sadaukar da kai.

Abu ne mai sauƙi a cikin binciken binciken da aka tace, don aikace-aikacen nau'in geomarketing. Ofarfin abin da ake kira 'kusancin bincike na wannan software ya zama mai amfani sosai ta kamfanin haɗin gine-gine wanda ke gudanar da karatu don gina tituna don ƙayyade wuraren da tasirin zai shafa. Ana iya haɗa bayanan GPS don nuna ainihin lokacin bayanin wuri ko samar da kwatance da kuma bayanin kewayawa daga software.

Taswirar taswirar yana da kyau, mai amfani, tunani game da abin da aka ƙaddara ya kawo ra'ayoyin.

Mai sauƙin GIS Client - GIS Software

Yana goyan bayan bayanan vector kamar Shapefiles, Simple GIS Graphic Layers, DXF, Simple GIS Server Vector, Event Layers tare da maƙunsar bayanai da kowane bayanan ta hanyar haɗin ODBC. Rubutun CAD yana da amfani sosai, a cikin ƙa'idodi na yau da kullun kamar ƙayyadewa, datsa, fillet, tsaga, tare da ƙwarewa wajen ƙarawa ko cire shinge, sake / sake wanda ba ya kashe ƙwaƙwalwar, duk da yin ayyuka masu nauyi, taimakon cogo don ɗorawa da nesa, da karɓa na aiki. A takaice dai, isasshen karfin gyara.

Mafi yawan abin mamaki, fasalin gyaran fayil a yanayin mai amfani da yawa. La'akari da cewa wannan fayil ɗin tsoho ne tare da iyakancewar rarar 16 kawai, wanda ya zo mana a matsayin madaidaiciyar ƙa'ida kuma wacce ta kasance da wahalar kawar da ita bayan fiye da shekaru 20.

Game da tallafi na raster, ya haɗa da BMP, Jpeg, Tiff, Jpeg 2000, MrSid, Simple GIS MRI (hoto mai yawa), GIS Server Mai Rarraba Hotuna Mai Sauƙi, WMS kuma kwanan nan ya haɗa da WMS wanda aka yanke shi (WMTS)

A sauki GIS abokin ciniki gudanar a kan Microsoft Windows. Yana da iko, haske, da aiki don aiki azaman aikace-aikacen software na GIS na tebur. Idan kana son amfani da shi don filin ko kewayawa, ana iya gudanar dashi a kan kwamfutar hannu wanda ke goyan bayan windows. Yana aiwatar da ayyuka na yau da kullun na taswirar jigogi, saitin zaɓi, tacewa, sarari da tambayoyin sifa, gyara da kallon fayilolin .shp a cikin yanayin mai amfani da yawa, yana da ayyukan gyara na ci gaba, samar da taswira, geocoding, routing, da sauransu. Na sami damar saukar da duka saiti Binciken Taswirar Street Street, alal misali, dukan jihohi na Amurka, tare da geocoding tare da jihar ko tare da Zipcode.

Za ka iya ƙirƙirar cikakken tsarin geocoded da cikakken taswirar taswirar titi ta amfani da 'yan dannawa kawai. Har ila yau, yana ƙunshe da kayan aiki masu yawa na kayan aiki mai ban sha'awa, da ikon tsara tsarin ta hanyar amfani da Kayayyakin Kayayyakin Kula na Aplicatons (VBA).

Yana samar da samfurori na inganci masu dacewa waɗanda za a iya buga su kai tsaye ko kuma za a fallasa su cikin siffofin zane-zane na yau da kullum don a saka su a cikin wasu shafukan software.

Saƙon GIS mai sauƙi - software na tsara bayanai ta GIS

Fuskantar da buƙatar raba bayanan GIS ta hanyar hanyar sadarwa, na gida, broadband ko Intanit, Simple GIS Server sabar Microsoft ce ta Windows wanda ke amfani da TCP / IP kuma yana ɗauke da sabar Gidan yanar gizo wanda ke ba da damar sabis na vector da / ko raster data ga abokan cinikin GIS akan cibiyoyin sadarwar bayanai ko samar da sabis na taswirar gidan yanar gizo (WMS) a buɗe. Sabuwar sigar Server ta ba da izinin ɗaukar taswirorin da aka kirkira a cikin Mai sauƙin GIS kuma a buga su a matsayin WMS ta hanya mai sauƙi.

Kuna iya hidimar bayanai da daidaita bayanan SSL. Hakanan yana yiwuwa a haɗa shi zuwa AVL (Matsayin Abin hawa na atomatik) ta hanyar fulogi don sarrafa GPS mai nisa.

A ƙarshe, Simple GIS Software, duk da kasancewa kayan aikin da aka tsara don masu amfani da Arewacin Amurka, yana da damar mai ban sha'awa azaman mafita mai arha. Na $ 25 na yi tsammani ƙasa; a ra'ayina software ne da ke da ƙwarewar uwar garken abokin ciniki, tare da wadatattun ƙwarewa

Lokaci zai nuna yadda yawan ya kasance.

Wannan shafin yanar gizon Simple GIS Software. Don takamaiman bayani game da Client GIS, danna a nan. Idan kana so ka gano game da Simple GIS Server, latsa a nan.

Barin amsa

Your email address ba za a buga.

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.