Aiki tare da AutoCAD siffar fayiloli

Fayil na fayiloli, da aka sani da fayiloli .shp, za su kasance jerin siffofi dangane da fasaha amma baza mu iya kaucewa cewa an yada su kamar yadda ArcView 3x yake ba. Wannan shine dalilin da yasa har yanzu ake amfani dasu ko'ina, har zuwa cewa yawancin dandamali na sararin samaniya sun haɓaka abubuwan yau da kullun don aiki dasu. Hada gvSIG iya karanta da kuma gyara su.

Wani madadin da aka yi amfani da shi a baya shi ne fitarwa daga ESRI zuwa dxf, tare da rashin hasara na asarar bayanan bayanan. A wannan yanayin, zamu ga yadda ake ma'amala da waɗannan velociraptors ta amfani AutoCAD Shafukan AutoCAD, Na koyi game da wannan tsari ta hanyar amsa mai kyau daga Txus a cikin Cartesia forum.

1. Ba wai kawai kowane AutoCAD ba

Fayil ɗin tsari yana kunshe da lissafin hoto, wanda ya ƙunshi fayil din tsawo .shp, sannan bayanan da ke cikin fayiloli .dbf da kuma alamar da ke haɗe su, wanda shine .shx.

Don karanta fayilolin waɗannan ana buƙatar Tashoshin AutoCAD, ko Ƙungiyar 3D; Har ila yau, ya kamata a bayyana cewa ba kamar Bentley Map gvSIG ba zai iya karanta fayil ba amma yana yiwuwa ta hanyar hanyar FDO.

Misali na yi tare da AutoCAD Civil 3D 2008.

2. Ana shigo da fayiloli .shp

shigo da shp tare da autocadDon yin wannan dole ka yi shi a cikin menu:

"Taswirar / kayan aiki / fitarwa", akwai damar damar zabar fayiloli na .shp da E00 har ma da kayan haɓaka na ƙwaƙwalwar aikin ArcInfo na farko.

Hakanan yana ba da damar shigowa daga shirye-shirye kamar Mapinfo (.mif .tab) da Microstation Geographics (.dgn). A ganina kyakkyawar buɗe AutoCAD ce zuwa tsarin ƙasashen waje, saboda yayin shigowa daga dgn ta wannan hanyar yana yiwuwa a kama mslink da sauran keɓancewa kamar yin amfani da abubuwa masu rikitarwa da jujjuya ƙwayoyin halitta zuwa toshe a lokaci ɗaya.

Sa'an nan kwamitin na buƙatar cewa an ba da izini da kuma yiwuwar sayo guda ɗaya kawai.

shigo da shp tare da autocad

Haka kuma yana yiwuwa a tantance ko polygons suna canzawa zuwa kwayoyin polylines.

3. Ana aikawa .shp 

Don fitarwa aikin daidai yake, "taswira / kayan aiki / fitarwa", to fitarwa dole ne a yi daban, layuka, maki, polygons da matani. Za'a iya yin zaɓin da hannu, ta hanyar yadudduka ko ta hanyar azuzuwan fasali kuma idan kun bayyana topologies, zai fi kyau.fitarwa shp autocad fagen map 3d

Har ila yau wajibi ne a ayyana sifofin abubuwan da zasu gina ginshiƙan dbf, da tsinkayen fayil ɗin kayan sarrafawa da kuma juyawa na polylines a rufe zuwa polygons.

A cikin batun batun shigowa da aikawa akwai madadin ƙirƙirar bayanan martaba don kada a bayyana yanayin a kowane lokaci, za a ajiye shi azaman fayil na .ipf wanda za a iya caji duk lokacin da aka aiwatar da wannan tsari.

14 Amsawa zuwa "Fayil siffofin aiki tare da AutoCAD"

 1. Da yamma, ina da tambaya.

  Na bude wani fayil na .shp a cikin AutoCad ƙungiyar 2008, wanda yake daga babban yanki da yawa daban-daban.

  1.- Idan na so in san fili na wani makirci, Ƙungiyar ta tura ni ba tare da matsala ba, amma idan na zaɓa biyu ko fiye, surface ya bayyana a gare ni kamar yadda * KUMA *. Shin akwai hanya don Cad ya yi jimla?

  2.- A cikin wadannan makirci, a mafi yawan lokuta akwai nau'in amfanin gona fiye da ɗaya (cikin itacen inabi da itacen almond misali). Shin akwai wata hanyar da za ta iya raba wannan mãkirci a cikin ɗakin wuta kuma a mayar mini da farfajiyar waɗannan ɗakin?

 2. Mara kyau Ba za ku iya shirya hoto tare da taswirar AutoCAD ba, kawai haɗa shi. Kuna iya shirya shi da kowane qgis ko arcgis, suna da sauƙin daidaitawa.

 3. Sannu da kyau
  Ina so in san idan Taswirar Autocad ta ba da izinin shiga siffofi biyu (waɗanda suke da filaye iri ɗaya) ɗaya. Umurnin haɗe yana ƙara teburin tebur, amma ya kwafa su duk da cewa ana kiransu iri ɗaya ...
  Gaisuwa da godiya a gaba

 4. MUHAN BAYANAI! Ina so in san YADDA YA YA YA YA YA YI YI KYA KUMA AKA KASA A DWG TO KUMA KUMA KUMA KUMA? YAN FIRST TIME. DA KASA YA YA KASA A DOLLARS KO BOLIVARS. KUMA KUMA?

 5. Shin kowa ya san idan akwai wani umarni idan fayil din dwg yana a cikin 3d, za'a iya fitar dasu zuwa siffar kuma a cikin 3d ma? Idan an yi wannan aiki tare da umarni na al'ada don fitarwa zuwa sig, yana aiwatar da dukkanin layin zuwa 0 girma.

  Gaisuwa da godiya a gaba

 6. Sannu,
  Ina neman hanyar fitarwa daga Taswirar Autocad, Kosmo ko GvSig wasu tags don haka za'a iya ganin su a al'ada Autocad.
  Gracias
  gaisuwa

 7. Ina tsammanin aikin yin bayani game da wasu batutuwa masu ban sha'awa waɗanda ba mu sani ba suna da kyau, na gode don lokaci da hikima.

 8. hola
  Kodayake koyaushe ina ziyartar wannan rukunin yanar gizon, ban lura da wannan sakon ba ... don haka shekara guda bayan watanni 3 na yi sharhi, kodayake ina tsammanin ya kamata ku riga kun san wannan batun 😀
  Yayi kyau tare da shigo / fitarwa a Taswirar AutoCAD .. peeeeeeeeero abin da yake '' daidai 'shine a yi aiki tare da shp a cikin TATTALIN NATIVE. Ina nufin ... BA KOME BA! ...
  Daga Tasirin Taswirar Taswirar AutoCAD (daga sigar 2007 zuwa sama) kuna da damar haɗi kai tsaye zuwa wuraren adana bayanai daban-daban (wms, oracle, wfs, raster da [oh!] Shp) ...
  Kawai zuwa Data / Haɗa zuwa bayanai kuma wannan shine! Girmama a matsayin fayil ɗin shp na asali, yana yiwuwa a tuntube, bincika, gyara kuma duk abin da ke cikin tsarin shp..
  A nan hoto na umurnin a cikin tambaya
  http://img402.imageshack.us/img402/4387/ejemplomap.jpg
  Saludos !!
  OWL
  Lima Peru

 9. Ya kamata ku ƙetare Autocad, kuma ku yi amfani da taswirar Autocad (An gina Gidan 3D akan shi)

  Kuma zaka iya komawa zuwa haɗin FDO, wanda kodayake ban saba amfani da shi ba, na fahimci cewa yana aiki a kan fayil na shp na ƙasar, kuma ba lallai ba ne a shigo shi

Barin amsa

Your email address ba za a buga.

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.