3D Zane tare da AutoCAD - Sashe na 8

37.7 Shirya subobjects

Mun fahimci subobjetos na daskararru zuwa fuskokinsu, gefuna da kuma kayan aiki. Wadannan abubuwa za a iya zaɓa da kuma gyara su daban, kodayake sakamakon wannan aikin zai shafi dukkan ma'auni. Don zaɓar wani abu mai sauƙi wanda muna da hanyoyi guda biyu. Ɗaya daga cikin su shine danna maballin CTRL yayin wucewa da linzamin kwamfuta a kan m kuma danna lokacin da aka ƙaddamar da abu mai maƙalli. Hanya na biyu shine don kunna maɓallin daftarin aiki a kan shafin Tabbatar a cikin Zaɓi sashe.

Da zarar an zaba sakon, za mu iya amfani da irin hanyoyin da muke amfani dasu don daskararru a matsayin duka. Wato, za mu iya motsawa, juya ko gyara girman fuskokin, gefuna da kuma shimfidawa, ko dai ta hanyar umarnin gyara, ko amfani da Gizmos 3D. A bayyane yake, zamu iya ɗauka kuma ja kayanku, waɗanda aka haɗa tare da maɓallin CTRL don canzawa tsakanin nau'ukan ku. A cikin dukkan lokuta, Autocad kawai yana gyaran ƙaddamarwa zuwa inda zai yiwu don kula da topology. Alal misali, ba ya ƙyale wani abu mai ƙarfi don farfado da kansa. Kuma ko da yake, a lokacin gyare-gyare na subobjeto, za ka iya ganin wani abu mai ban mamaki, wannan ba za a kiyaye ba idan umurnin ya ƙare.

Kamar yadda kake gani, akwai 'yanci mai yawa don canza siffar m tare da waɗannan hanyoyin. Kodayake yana yiwuwa cewa har yanzu kuna samun su kasa don, alal misali, samo hanyar ƙwarewa daga maɗaukaki. Duk da haka, har yanzu muna daina dabarun da suka samo daga canji mai karfi a cikin raga ko abu mai mahimmanci da kuma kayan aikin gyara wanda kowannensu ya samu.

37.7.1 Stamping

Siffarwa wata hanya ce da za mu iya ɗaukar wani abu na 2D a fuskar fuskar 3D, wanda za mu iya ƙara lissafin zuwa wani abu mai ƙarfi. Wato, subobjects. Gefuna, wurare da har ma fuskoki (lokacin da abu da za'a buga shi ne yanki). Don haka, abu na 2D dole ne hadewa a fuskar fuskar da dole ya sake shi. A cikin wasu kalmomi mafi sauki, dole ne a zartar da abin da za'a zana dole a fuskar fuskar da za'a zana shi.
Duk da haka, gyare-gyaren subobjects ƙara da karfi sunyi wasu ƙuntatawa, tun a wasu lokuta, dangane da ƙayyadadden yanayin lissafi na m, mai yiwuwa ba zai yiwu a soke ko ƙara girman gefuna ko fuskoki ba, alal misali. Idan wani abu mai ƙyama ya shafi ƙananan fuskoki fiye da guda ɗaya, wannan zai ƙayyade abin da za mu iya yi tare da su.
Duk da haka dai, bari mu ga yadda za a zana hatimi a cikin daskararru sannan kuma yadda za a iya gyara shi.

37.8 Edition na ƙididdiga masu yawa

Mun riga mun ambata cewa sakamako mai kyau daga cikin haɗin gizon daga haɗuwa da biyu ko fiye da raƙuman ruwa ta hanyar umarni kamar ƙungiyar, bambanci ko haɗuwa. Idan kafin yin wadannan ayyukan hade kunna tarihi m, sa'an nan AutoCAD ajiye hanya na asali siffofin, wanda za a iya zaba, kuma ko da edited ta hanyar Gizmos da kuma riko idan ka latsa CTRL key a lokacin da ka wuce siginan kwamfuta a kan su.
Umurnin don kunna Tarihin Bincike yana a cikin Sashe na Farko kuma dole ne a kunna kafin a aiwatar da duk wani canji ga m.

Tarihin wani wuri mai mahimmanci ya ɓace idan an saita dukiyar ku zuwa No, ko kuma idan kun danna maɓallin Tarihin Bincike a cikin Sashen Farko don kashe shi, don haka ba za ku iya ganin ko gyara siffofin asali ba. Idan muka sake mayar da tarihin, to, an sake rikodin rikodi kuma wannan samfurin yana iya zama, a gefensa, ainihin asalin mahimmancin tsari.

Shafin da ya gabata 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36shafi na gaba

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa