3D Zane tare da AutoCAD - Sashe na 8

36.1.2 Sakamakon abubuwan 3D

A cikin surar 9 munyi magana game da fa'idodin nassoshi na abubuwa da kuma a cikin nassin rubutun mun dage da yawa akan sa. A nan, a sauƙaƙe, dole ne mu nuna cewa zamu iya kunna nassoshi na abubuwan 3D, waɗanda za a ƙara zuwa waɗanda suka gabata. Don kunna su, muna amfani da maɓallin kan sandar matsayin. Tsarin menu na tushensa zai ba mu damar tsara su daki-daki.

36.2 Object iri

Kamar yadda zamu gani daga baya, nau'ikan nau'ikan abubuwa na 3D suna canzawa tare da juna. Daga daskararre zamu iya samar da abu na farfajiya, daga wannan abun abun lalacewa kuma daga abu mai madogara mai karfi. A duk hanyoyinda za'a iya hadewa da mutunta ka'idojin juyawa, hakika. Lokacin da wani abu na 3D yana da takamaiman nau'in, yana da jerin kayan aikin gyara waɗanda ba shi da su lokacin da yake wani nau'in. Misali, za a iya rage girman abu mai karfi daga wani da ya fi karfin, ta hanyar wani aiki na banbanci, a bar wani rabe a ciki. Da zarar haka, ana iya jujjuya shi zuwa wani abu mai jujjuyawa don shirya wasu bayanai ta hanyar hanyoyin sarrafawa sannan kuma in da aka yi raga don gyara kwalliyar fuskokinsu, a tsakanin da dama.

Bari mu ayyana nau'ikan abubuwa na 3D waɗanda zamu iya ƙirƙirar su tare da Autocad.

36.2.1 Solids

Solids sune abubuwan rufewa waɗanda ke da alamu na zahiri: taro, ƙara, tsakiyar nauyi da lokacin inertia, tsakanin sauran bayanai da umarnin Propfis ya nuna (wanda ke nuna daidai kuskure lokacin da ba a ƙira mai ƙarfi).
Za'a iya yin daskararru daga siffofin asali (wanda ake kira tsoffin abubuwa) sannan a haɗa su, ko kuma a kirkiresu daga bayanan martaba na 2D. Hakanan yana yiwuwa a aiwatar da ayyukan Boolean tare da su, kamar ƙungiyar, rarrabawa da bambanci.

36.2.2 Surfaces

Filayen abubuwa ne na 3D “marasa ƙarfi” waɗanda don haka ba su da taro, ƙara, ko wasu kaddarorin jiki. Yawancin lokaci ana yin su don cin gajiyar ƙirar haɗin gwiwa daban-daban da kayan aikin sassaƙa. Akwai nau'ikan samaniyoyi guda biyu: Surferal da nurbs saman, wanda, kamar yadda zamu gani, suna da alaƙa da faɗaɗa, tunda ana iya musanya shi tare da ƙarfin sarrafa.

36.2.3 Tights

Abubuwan da aka haɗa da abubuwa an san su da waɗanda suke ƙunshe da fuskoki (triangular ko quadrilateral) waɗanda ke haɗuwa a kan layi da gefuna. Ba su da taro ko kuma wasu kayan jiki, kodayake suna raba wasu kayan aikin sarrafawa tare da daskararru kuma wasu tare da saman. Za'a iya raba fuskokinsu zuwa ƙarin fuskoki don tausasa abu, tsakanin sauran fasallan gyara.

36.3 3D aikin magudi

Kamar yadda muka ambata, kowane nau'in kayan 3D yana da nasa saiti na kayan aikin gyara. Koyaya, duk suna raba wasu umarni waɗanda, maimakon gyara su da kansu, suna ba mu damar sarrafa su ba tare da iyakance kayan aikin 2D waɗanda muka gani a cikin sashin 36.1.1 ba. Bari mu gani

36.3.1 Gizmos 3D

A cikin Gyara Canji na shafin Gidan Gidan Ayyukan 3D muna da kayan aikin 3 da ake kira Gizmos 3D: Motsa, Juyawa da Scale. A zahiri, lokacin da muke zaɓar wani abu na 3D, ta tsohuwa ɗayan waɗannan gizmos ya bayyana a cikin tsakiyar abin, wanda aka saita shi a cikin ɓangaren Zabi (kuma muddin, ƙari, saitin gani ba tsarin 2D bane). Kodayake zamu iya zaɓar gizmo da ake so a cikin kintinkiri, ba shakka.
Gizmo na 3D Offset gizmo yana ba ku damar matsar da abin da aka zaɓa ko abubuwa ta hanyar tantancewa da sauƙi ko jirgi (XY, XZ ko YZ) ta hanyar da muke son motsa abin. Don yin wannan, ƙara alamar SCP a matakin tushe. Hakanan za'a iya amfani da wannan da sauran gizmos tare da abubuwan 2D.

Juyawa 3D, kamar yadda sunan ke nunawa, yana ba ku damar juyar da abin da aka zaɓa ko abubuwa ta amfani da hanyar guda ɗaya, shine, alamar tsinkayar gizmo kanta. Sannan zamu iya nuna kusurwa a cikin taga layin umarnin, ko amfani da linzamin kwamfuta. A kowane hali, ana iyakance juyawa zuwa zauren da aka zaɓa.

A ƙarshe, 3D Scale ya sake girman abu ko abubuwa gaba ɗayanta (don haka ba zai yiwu a iya taƙaita shi ba. Za'a iya ɗaukar sikelin a cikin taga umarni, ko nuna ma'amala tare da linzamin kwamfuta, watakila amfani da nassoshi na abu. don kawo abu zuwa girman da ake so.
Dole ne mu ƙara da cewa yanayin ma'anar gizmos yana ba mu damar canzawa daga wannan zuwa wani gizmo kuma, dangane da juyawa da juyawa, zaɓi ƙuduri ko jirgin sama wanda muke so don taƙaita aikin, tsakanin sauran hanyoyin.

Shafin da ya gabata 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36shafi na gaba

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa