3D Zane tare da AutoCAD - Sashe na 8

BABI NA 40: Daidaitawa

Muna kiran Modeling tsarin ƙirƙirar hotuna na zahiri daga ƙirar 3D, kodayake an fi saninsa akai-akai ta hanyar anglicism "ma'ana". Wannan tsari na asali ya ƙunshi matakai uku: a) Haɗa daskararru daban-daban, filaye da raga na ƙirar zuwa wakilcin kayan (itace, ƙarfe, filastik, kankare, gilashi, da sauransu); b) Ƙirƙirar yanayi na gaba ɗaya wanda samfurin ya kasance: fitilu, baya, hazo, inuwa, da dai sauransu kuma; c) Zaɓi nau'in ma'anar, ingancin hoton da nau'in fitarwa da za a yi.
An ce da sauƙi, amma wannan yanki ne na CAD cewa, kodayake ba wuya a fahimta ba, yana buƙatar mai yawa kwarewa don cimma sakamako mai kyau tare da ƙananan ƙoƙari. Wato, yana yiwuwa an yi amfani da lokuta masu yawa na gwaji da kuskure don koyi hanyoyin mafi dacewa don daidaita kayan kayan aiki, aikace-aikacen yanayi da fitilu da kuma samar da kayan aiki masu dacewa.
Kowane lokaci, bi da bi, ya haɗa da kafa wasu sigogi masu yawa, wanda bambancin, duk da haka ƙananan, yana rinjayar sakamakon ƙarshe. Alal misali, zamu iya sanin cewa ana yin gilashin rectangular ne da gilashi, wanda zai tilasta shi don samun wani bangare na tunani da gaskiya, saboda haka dole ne a gyara waɗannan sigogi don cimma nasara mai kyau. Hakanan, ganuwar, wanda za'a gani a matsayin haka, dole ne ya kasance mai tsauri na ciminti. Haka kuma za'a iya faɗi game da sassa na mota ko sassa na filasta na cikin gida. Bugu da kari, yana da mahimmanci don yin amfani da fitilu daidai, la'akari da hasken yanayi, ƙarfin da nisa da aka samo asalin haske. Idan haske ne na kwan fitila, dole ne a daidaita shi yadda ya dace da tasirin inuwa. A game da ayyukan gine-ginen, wuri mai kyau na hasken rana, la'akari da kwanan wata da lokaci, yana da muhimmanci a san bayyanar wani abu wanda ba'a gina ba.
Saboda haka, samfurin kwaikwayon ko yin fassarar zai iya zama aiki mai wuyar gaske, amma yana da lada. Mutane da yawa gine-gine da kamfanonin ciyar da yawa na kokarin a kan yin tallan kayan kawa da ayyukan da mika su zuwa ga abokan ciniki da kuma can suna radiyon don samar da kera jimloli uku ofisoshin, yin wannan tsari a kasuwanci yanki da kanta, idan ba cewa, ko da, a cikin wani fasaha.

Bari mu ga yadda tsarin sarrafa tsarin Autocad yake.

40.1 Matakan

40.1.1 Ayyukan kayan aiki

Ɗaya daga cikin matakai na farko da za muyi don ƙirƙirar sakamako mai kyau na samfurin 3D shine sanya kayan da za'a wakilta a cikin kowane abu. Idan muka zana gidan, tabbas wasu sassan ya kamata su wakilta shinge, sauran tubalin da wasu bishiyoyi. A cikin wasu samfurori mafi dacewa, yana iya zama kyawawa don wakiltar wasu kayan aiki ko laushi wanda zai iya zama dole don gyara sigogi na kayan aiki. Ta hanyar tsoho, Autocad ya haɗa da abubuwan 700 da 1000 nauyin da aka shirya don sanya su ga abubuwa na samfurin.
Ya kamata a tuna da cewa taga mai nuna hoto na Autocad zai nuna ko a'a na yin amfani da kayan kayan da ya dace da yadda ake amfani dashi. A bayyane yake, ana kiran tsarin da aka tsara don waɗannan ƙirar Realistic, ko da yake wannan ba ya nufin cewa an riga an tsara ra'ayi na window mai hoto.
Da zarar an kafa tsarin sa ido daidai, hanyar shiga, yin amfani da keɓancewa na kayan aikin daidai ɗaya ne a duk lokuta ta hanyar, na farko, Abubuwan Kayayyakin Abiniki, wanda yake a cikin Sassan kayan aikin Render tab.
Matsalolin Matsalolin ya ba mu damar sanin kayan daban da kullun da aka tsara su. A ciki za ku sami ɗakin ɗakin karatu na kayan aiki na Autodesk, waɗannan kayan baza a iya gyara su ba, don yana da muhimmanci, ko kuma sanya su zuwa zane na yanzu, ko kuma ƙirƙirar ɗakunan karatu na musamman waɗanda za ku iya kira daga wasu zane don amfani da su. Idan ba kuyi nufin yin canje-canje a cikin kayan ba, to, za ku iya sanya su zuwa ga samfurinku kai tsaye daga ɗakin library na Autodesk kuma ku ƙetare ƙirƙirar ɗakin ɗakinku.

A gaskiya, kafin sanya kayan abu zuwa wani abu na 3D, yana da muhimmanci a fara kunna kayan da layi a cikin samfurin. Wannan yana da sauƙi kamar yadda latsa maballin tare da wannan sunan a cikin Sashen abubuwa. Abu na biyu da za a yi la'akari shi ne cewa aikace-aikacen da ya dace na launi a cikin wani abu ya dogara da nauyinta. Ba daidai ba ne don sanya wani abu zuwa ga wani ɓangare na ciki. Idan wani abu yana mai lankwasawa, to, bayyanar da rubutun ya kamata ya biyo, kuma ya nuna, wannan curvature. Don ƙaddamar da wani abu a kan wani abu na 3D ya zama tasiri, maɓallin rarrabaccen rubutu a kan samfurin tsari ya zama daidai. Shirin yana buƙatar saitin tsarin rubutun don amfani da kowane abu kuma don maɓallin na gaba na wannan ɓangaren yana da amfani.

A kowane hali, kamar yadda ka rigaya gani, aikin kayan aiki zuwa abubuwa abu ne mai sauƙi, kawai zaɓi abu, ko dai daga ɗakin library na Autodesk, daga waɗanda aka sanya a cikin zane ko daga ɗakin ɗakin karatu naka sannan ka nuna abin da ake so. Haka ma za a iya zaɓar wani abu sannan ka danna kan kayan.
Wani zaɓi mai yiwuwa shi ne sanya kayan abu zuwa fuska ɗaya kawai na abu. Domin wannan zamu iya amfani da maɓalli na sub-object ko latsa CTRL don zaɓar fuska, sannan danna kan kayan.

Hanyar da aka tsara don sanya kayan abu ta hanyar amfani da layi, kodayake tare da wannan hanya za mu iya sanya kayan da aka riga aka sanya su zuwa zane na yanzu, kamar yadda muka gani a cikin bidiyo na baya. Domin wannan zamu yi amfani da ma'anar kayan haɓaka ta Layer na sashen da muke karatun, wanda ya buɗe akwatin maganganu inda muke danƙaɗa nau'ukan daban-daban zuwa abubuwan da aka zaɓa. Sabili da haka, tsari mai laushi da aka tsara sosai zai sauƙaƙa da rarraba kayan aiki.

Shafin da ya gabata 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36shafi na gaba

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa