3D Zane tare da AutoCAD - Sashe na 8

Sashen 37.9

Tare da Autocad za mu iya yin aiki mai banƙyama: ƙirƙirar bayanan 2D daga abubuwa 3D. Kodayake, ba shakka, aikin umarnin zuwa ɓangaren daskararru ba'a iyakance ga samar da waɗannan bayanan martaba ba. Ana iya amfani da shi don bincika (ko nuna) cikin cikin cikin tsari na 3D ba tare da ya karya shi ba, yanke shi ko gyara shi a kowace hanya. Bugu da ƙari, ban da bayanan martaba, zamu iya ƙirƙirar ƙananan 3D daidai da sashe mai amfani.
A kowane hali, dole ne mu zana fasinjojin sashi, sanya shi a cikin samfurin don yanke shi a hanyar da ake so sannan kuma kunna maballin maɓallin atomatik, wanda zamu iya ganin samfurin sashe. Za mu iya motsa ɓangaren jirgin sama a hanyoyi da dama tare da gizmos da kuma Autocad za su gabatar da samfuri a cikin ainihin lokaci. Bari mu ga duk wadannan ayyukan.

37.10 Model takardun

Ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi sani da sabon salo na 2013 shine abin da ake kira "Takardun Samfuran", wanda ke ba da damar samar da ra'ayoyi daban-daban na samfurin 3D a cikin gabatarwa daga zaɓin ra'ayi na tushe.
Wannan batu, ba shakka, ta haɗu kai tsaye zuwa samar da gabatarwa domin buga, amma kisa iya kawai a yi amfani da 3D model halitta da m ko abubuwa surface (ba abubuwa raga), don haka ya zama dole don ganin shi a wannan batu na hanya. Bugu da ƙari, don ƙirƙirar ra'ayoyi daban-daban na tsarin 3D don buga shi ba lallai ba ne don amfani da windows windows, kamar yadda muka gani a cikin surorin da suka wuce.
Tsarin zai fara da sabon nau'in gabatarwa, wanda dole ne a cire maɓallin hoto, wanda, ta tsoho, ya gabatar da samfurin samfurin. Bayan haka dole ne mu ayyana mahimmin ra'ayi daga abin da ra'ayoyin tsarin sararin samaniya da muke so za a tsara: Isometric ko orthogonal (babba, na baya, na gefe, da sauransu). Wadannan hanyoyi suna haɗaka da samfurin, wanda ke nufin cewa basu iya gyarawa a kansu ba, amma za su nuna ta atomatik duk wani canje-canjen da muka yi a cikin samfurin samfurin. A ƙarshe, daga ra'ayoyin da suka dace da kansu, za mu iya samar da cikakkun bayanai game da kowane ɓangaren sassansa.
Duk waɗannan zaɓuɓɓuka suna cikin ɓangaren Maɓallin Ƙaƙwalwar Ƙungiyar gabatarwa, amma, kamar yadda kullum, bidiyon zai ba mu damar nuna waɗannan ayyuka a fili.

37.11 Tsaftacewa na daskararru

Yayin da aka gyara wani abu mai sauki zai yiwu wasu fuskoki zasu zama katako. Wannan yana nufin cewa a kan wannan fuska mai karfi yana da ɗaya ko fiye gefuna, fuskoki da kuma shimfiɗa ba tare da amfani ba. Ko kuwa, kana iya so ka cire daga fuskar gefuna masu kyau kamar yadda muka ga kadan a sama.
Don kawar da dukkanin jigon abubuwan da suke da karfi ba za mu yi amfani da Dokar Tsabtace kuma kamar sauran lokuta ba, dole ne kawai ka zaɓi umarni kuma ka tsara abin da za a yi amfani da ita.

Shafin da ya gabata 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36shafi na gaba

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa