3D Zane tare da AutoCAD - Sashe na 8

40.2.2 Spot Light

Haske na wucin gadi na iya zama nau'ikan guda uku: Lokaci, mai da hankali da nesa. Bari mu kalli kowane da halayensa.

Haske mai haske yana haskakawa ta kowane bangare, kamar fitila mai walƙiya, don haka zai iya ba da damar haskaka wani babban yanayin, kamar ɗakin ɗakin da yake yi kamar babu wani keɓaɓɓiyar hanyar samar da haske. Kuma, tuna cewa tare da madaidaicin sigogin photometric, zaku iya similin haske na takamaiman halaye. Hakanan za'a iya saita shi don nunawa takamaiman manufa, duk da haka, baya hana hasken walƙiya a cikin kewayon da ya fi fifita ɗaya.
Zabi na farko don ƙirƙirar hasken tabo shine danna maɓallin jerin jerin Haske mai haske a cikin Wurin Lissafin, zaɓi Point sannan sanya matsayinka akan ƙirar. Haske Haske ana wakilta azaman glyph na haske tare da fasalin halayyar (wanda ba a buga shi ba), kodayake ana iya kashe nunirsa. Wani zaɓi shine buɗe ɓangaren kayan aiki a ɓangaren Duba da amfani da shafin Haske.

Kamar yadda kuke gani a cikin bidiyon da ya gabata, yana dacewa don ayyana suna don sabon hasken da aka ƙirƙira, wanda zai sauƙaƙe ganowa da sarrafa shi yayin bugun ƙirar. A gefe guda kuma, idan muka danna glyph, zai gabatar da, kamar kowane abu, kama wanda zai ba mu damar canza wurinsa. Idan, a maimakon haka, muna amfani da menu na mahallin, za mu iya buɗe taga Properties inda zai yiwu a canza dabi'u daban-daban na hasken da ake tambaya. Yi la'akari da cewa za mu iya ƙayyade launi mai tacewa don haske, wanda zai ba mu damar ƙirƙirar fitilu banda fari. Duk da haka, yana yiwuwa kuma a saita launi na fitilar. Haɗin launi na fitilar da tacewa zai haifar da sakamakon launi, wanda, kasancewa aikin sauran dabi'u biyu, mai amfani ba zai iya canza shi kai tsaye ba. A ƙarshe, lura cewa yana yiwuwa a canza ma'aunin "Manufa" daga "A'a" zuwa "Ee", wanda zai buƙaci a nuna vector na crosshair a cikin glyph.

40.2.3 Spotlights

Abubuwan ban mamaki sune tushen samar da haske, don haka dole ne a ka'idance su da takamaiman maki. Tunda yawansa daidai yake da murabba'in kilomita, wurin sa yana da mahimmanci don tasirin sa. Haka kuma yana yiwuwa a ayyana girman haske da kewayon haske. Wakilcin duka biyu ɓangare ne na glyph na mai da hankali, wanda ke da fitowar fitilar mara nauyi.
Don ƙara mayar da hankali ga fage, muna amfani da maɓallin guda ɗaya kamar yadda a cikin yanayin da ya gabata kuma daga jerin zaɓuka muka zaɓi Zaɓin Maɗaukaki, za mu gano shi a cikin samfurin, mun kuma gano maƙasudin haske sannan kuma zamu iya saita sigogi daban-daban a cikin taga umarni, ko gyara su daga baya a cikin Properties taga. Idan sakamakon ba mai gamsarwa ba ne, zamu iya danna glyph ɗin kuma gyara tare da grips, inda yake, girmansa da kuma yadda hasken yake yake.

40.2.4 RED Lights

Za'a iya ƙirƙirar fitilun cibiyar sadarwa, samarwa da kuma daidaita su kamar yadda muka yi tare da fitilun tabo da masu ba da haske. Babban fasalinsa shine nau'in hasken sa yana dogara ne akan sigogi da aka saita a cikin tsoffin haske na hasken wuta na lantarki. Sabili da haka, fa'idarsa mafi mahimmanci shine cewa zamu iya nuna alama don nau'in nau'in fayil ɗin .IES na masana'anta, don haka shine mafi kyawun hanyoyin don daidaita kwalliyar samfuran fitilu masu ƙyalƙyali.

Shafin da ya gabata 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36shafi na gaba

Deja un comentario

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

Komawa zuwa maɓallin kewayawa